anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Hướng đi nào cho SEOer 30 tuổi?

Discussion in 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' started by dichvukienvang, May 31, 2018.

Lượt xem: 10,375

1. mrkoi

mrkoi Thành viên

Thanks Received:
    24
    Seo 30 tuổi vẫn đi làm thuê, thì cũng căng đấy, mình cũng kiểu như vậy. Nhưng đỡ hơn chút nửa thuê thôi. Bạn nên tìm hướng đi riêng cho mình trước khi...40

2. saccalo

saccalo Thành viên tích cực

Thanks Received:
    139
    tự seo và kinh doanh là có tiền bác à.
    bác nào kinh doanh đồ chơi nguoi lón alo e cấp
    em dưới móng cái

dichvukienvang thanks this.
  3. moilapnghiep

moilapnghiep Thành viên

Thanks Received:
    5
    giờ seo cũng biết phân biệt thứ hạng nữa, hết trình độ và bây giờ đến độ tuổi, kiểu này chắc ngán seo sớm quá

4. dovanphuong

dovanphuong Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    342
    30 tuổi ăn thua gì. Tôi có những anh em 40 tuổi mới học seo và bắt đầu đi seo thuê kìa. Quan trọng không phải bao nhiêu tuổi mà là bao nhiêu năm kinh nghiệm và đã từng chiến những dự án cấp độ nào thôi.

5. nhalauxehoi

nhalauxehoi Thành viên tích cực

Thanks Received:
    62
    Có một sự thật là các công ty nước ngoài thì Tech đa phần lớn tuổi :D chỉ có ở VN mới trẻ tuổi thôi. Cuộc đời nhiều khi chả nói được gì nếu gặp gỡ. Nhìn bạn bè anh em nhà to xe đẹp hết rồi nhiều khi thấy chanh lòng nhưng thôi. Cuộc sống yên bình là được, thoải mái là được. Giàu quá lại sinh hư :))

6. giakesieuthi

giakesieuthi Thành viên

Thanks Received:
    28
    Mình thì vẫn vừa seo cho công ty, vừa kiếm thêm vài dự án ngoài, vừa làm với cu em để kiếm thêm thu nhập. Chứ chờ vào lương công ty thì chưa hết tháng đã hết lương, đói nhăn răng.

7. dichvukienvang

dichvukienvang Thành viên tích cực

Thanks Received:
    49
    Hiện giờ mình vẫn tiếp tục SEO và sẽ làm SEO tới lúc nào mà không còn ai thuê làm SEO nữa thì thôi. Đã quen với nghề rồi không bỏ được.

8. baolekprint

baolekprint Thành viên tích cực

Thanks Received:
    64
    sau 35 tuổi thì nên làm sếp được rồi bạn, còn 30 tuổi thì mình nghỉ vẫn còn trẻ, nên có thể đi làm thuê tích lũy kiến thức, kinh nghiệm đã. sau đó startup

9. dinhngoclam

dinhngoclam Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    161
    Xin chúc mừng các bác, em đã 30 và cũng vừa sang trang mới đó là kiếp ông chủ không lương, các bác đang trong chăn chớ vội chui ra, trời còn rét lắm :))

10. xepqua

xepqua Thành viên

Thanks Received:
    11
    Mình thấy giờ SEO là hỗ trợ truyền thông thôi. GG vs FB giờ ưu tiên cho quảng cáo nhiều quá. Bên cty mình đang làm thì gần như là quảng cáo để về đơn hơn là seo. Sếp chỉ xem SEO là cái có thì oke hơn thôi nản lắm ~~!!

Share This Page