anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Hướng đi nào cho SEOER

Thảo luận trong 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' bắt đầu bởi Darkbaron, 7 Tháng sáu 2018.

Lượt xem: 3,990

1. LumiaMyLove

LumiaMyLove Thành viên thân thiết

Chỉ kiếm được 1/3 bác. Thôi giờ cũng ráng kiếm lên gấp đôi bác để mua nhà mua cửa cho bằng bác :))

Chanhhhh and Darkbaron like this.
  2. Darkbaron

Darkbaron Dự bị

Nếu anh em có đam mê, thì mình tin anh em sẽ làm được ạ. Làm nhiều là quen ạ. Chúc bạn thành công
    Mình tin nếu quyết tâm thì anh em sẽ làm được ạ. Chúc anh em thành công!
    Tương lai bạn cũng sẽ làm được, còn nhiều hơn mình nữa!
    Như đã nói ở trên ạ. Bài này chia sẻ là chính, còn về kiến thức thì mình tin là trong Group này nhiều anh chị em có những post rất hay rồi ạ
    Ai cũng thế thôi ạ. Chúng ta có quyết tâm và kiên trì là Auto đẹp zai ngay bồ nhé
    Dạ xin thứ lỗi do tính chất công việc và anh em trong nghề cũng hiểu điều khó nói. But bạn có câu hỏi nào trong phạm vi mình biết mình sẽ trả lời nếu điều đó có ích!
    Cố lên bồ, ai cũng sẽ có lúc khó khăn mà :)
    Mình có nói trong bài rằng đam mê và tiền là 2 thứ quan trọng ạ. Một thực tế điều kiện cần là chúng ta luôn phải thôi thúc kiếm tiền, song hành với nó là đam mê ạ.
    Bạn sẽ kiếm được nhiều hơn mình trong tương lai, đó là điều chắc chắn :)

Chanhhhh and VietSeoSol like this.
  3. hoanglongmedia

hoanglongmedia Thành viên

được 3k thì là ngon rồi bác ạ, chòi gì, bác làm tầm 3 năm là có nhà 2 tấm rồi, cảm thấy bác seo giỏi thật, đến thời điểm này qua bao nhiêu thuật toán cũng đều vượt qua, nếu những seoer khác họ đã nghĩ lâu rồi.

Chanhhhh thích bài này.
  4. amaken

amaken Dự bị

Mơ ước của em
    Mơ ước của em...

5. nguyenhaidang

nguyenhaidang Thành viên tích cực

không có nghề gì là kiếm được ít tiền cả, chỉ cần mình giỏi thì nghề nào cũng sẽ mang lại thu nhập cao.

6. chaudang

chaudang Thành viên thân thiết

seo bây giờ rất khó mà chinh phục được vì có nhiều hướng seo khác nhau. Nên phải định hình seo như thế nào cho phù hợp với xu hướng hiện nay

7. minhlasobon

minhlasobon Dự bị

Nói chung SEO giờ cảm giác nó không ổn định. Nếu bạn làm SEO mà không có hệ thống tài nguyên thì rất dễ bị động về mặt backlink. Khi đó phụ thuộc vào người khác. Nên vote sử dụng SEO làm công cụ chứ đừng coi nó là 1 nghề

Chanhhhh thích bài này.
  8. thienho

thienho Thành viên

Thật, có nhiều người làm SEO trình độ bt nhưng có kỹ năng thuyết trình với khách hàng, báo cáo sếp rất chuyên nghiệp đều được sếp rất nể.
    Bởi đi làm SEO mà để sếp hỏi "e đang làm gì đó, kết quả như thế nào rồi?" là một cái dở. Hix, vẫn chưa khắc phục được điểm đó :(

9. dangtiennguyen

dangtiennguyen Thành viên

Cảm ơn bài bác đã chia sẻ rất nhiều ý nghĩa cho ae có động lực tiếp tục làm seo trong thời gian chán nản như bây giờ. Em cũng khâm phục bác là làm được seo đến tận bây giờ trải qua bao nhiêu lâu mà vẫn giữ vững được chứ như em mới làm mà gặp bất lợi là cũng nản muốn bỏ nghề lắm.

10. Darkbaron

Darkbaron Dự bị

Cứ bình tĩnh là sẽ qua hết bạn à :) . Không phải xoắn làm gì :D
    Đích đến chỉ có 1 nhưng hướng đi thì rất nhiều, cứ đi và tìm cho mình con đường phù hợp nhé bạn ;)
    Không ai sinh ra mà giỏi cả, rèn luyện sẽ giúp mình trưởng thành hơn ạ :)
    Chẳng riêng gì SEO bây giờ không có thứ gì gọi là ổn định theo 1 nghĩa cố định ạ. Mọi thứ luôn biến động và SEO cũng thế, như chia sẻ ở trên chúng ta nên cập nhật và tìm tòi nếu không sẽ bị lạc hậu ạ!