anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Hy vọng google trả lại vị trí sau đợt cập nhập 2/12?

Discussion in 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' started by baotoan, Dec 6, 2016.

Lượt xem: 8,256

1. vunguyenvn

vunguyenvn Thành viên

Thanks Received:
    7
    Sau cập nhật lần này một vài từ khóa của website mình giao động đến cuối TOP 10. Nhưng hôm nay, những từ khóa chính của mình đã quay về vị trí cũ và còn cao hơn...

nhutit thanks this.
  2. letieudinh

letieudinh Thành viên

Thanks Received:
    34
    tận 2 tháng sau ư, đến têt báo cáo thì biết nói thế nào nhỉ. Gặp sếp hiểu nghề SEO thì còn đỡ, ko thì .................

3. chemchuoi

chemchuoi Thành viên

Thanks Received:
    3
    nói chung em anh làm nghề seo năm nay đều bị tổn thọ 2-3 năm nhỉ. Google nhảy nhót liên tục, thứ hạng lên xuống còn ám ảnh cả vào giấc ngủ.

4. tungnguyenthanh

tungnguyenthanh Thành viên

Thanks Received:
    37
    Của mình 2/9 từ khóa tụt, cuối tháng 11 từ khóa quay về. Xong 2/12 lại như chưa bao giờ được tụt. Theo như tiến độ của anh Google thì chắc tầm cuối tháng 2 năm sau từ khóa quay về chăng :D

5. nhutit

nhutit Thành viên

Thanks Received:
    18
    Từ khóa đã quay lại và mừng cho bạn. Còn ai từ khóa đến hôm nay đã quay lại vào điểm danh nhè

6. AChauTelecom

AChauTelecom Thành viên tích cực

Thanks Received:
    73
    Trả lại vị trí thì nghe hơi khó, khi google đã áp dụng thuật toán real time thì lại càng khó hơn :-s
    Thắp hương chờ may :))

7. nhutit

nhutit Thành viên

Thanks Received:
    18
    từ khóa của mình, hôm 2/12 bị đánh bay sang gần cuối trang. sau đó 5 ngày lại quay về top và về Top 1, 2 luôn. Từ khóa có 5k tìm kiếm mỗi tháng. Mình còn 2 từ khóa chính vẫn ở trang 2, chưa về ... hy vọng sẽ về lại

trạng thái là khi về cuối trang 2, sau đó ngưng 2 ngày không biến động gì. sau đó ngày thứ 3 danc liên tục lúc về cuối trang, lúc về giữa. Sau đó tới ngày thứ 5 là về Top1 luôn (cao hơn lúc trước), đang ổn định được 3 ngày rồi.

8. seobizmob

seobizmob Thành viên tích cực

Thanks Received:
    46
    Gg nó bị như vậy giống y hệt lần trước, mất top + vị trí top nhảy liên tục nếu giống lần trước phải mất ít nhất 2 > 3 tháng mới ổn định được. Xác định có nguy cơ tết nay chắc bị đuổi việc là chắc.

9. nguyenminhpro

nguyenminhpro Thành viên

Thanks Received:
    17
    không biết google cập nhật cái gì nữa, mình để ý thấy site di link tràn lan với những site trên top đầu bị ảnh hưởng , top sau thì không co biến động nhiều

10. duyhung

duyhung Thành viên tích cực

Thanks Received:
    56
    ước gì nó trả lại em để em ăn tết ngon các bác à, thàng đối thủ nó cứ top cao, còn mình trang 2 thất là tức quá, mà link của nó thì cực ít, bài viết thì không hay mà nó chảng bị tụt, các bác có cách gì khắc phục đc không?

Share This Page