anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Khảo sát lương SEO năm 2016

Discussion in 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' started by mimi, Sep 21, 2016.

Lượt xem: 6,499

?

Lương cơ bản của SEO bình thường hiện nay?

1. 3 -4triệu

3.8%
  2. 4 -5 triệu

13.8%
  3. 5 -6 triệu

23.8%
  4. 6 -7 triệu

22.5%
  5. Trên 7 triệu

36.3%
  1. mimi

mimi Thành viên

Thanks Received:
    30
    Câu hỏi của bác rất hay nhưng công ty em là cả 1 hệ thống, cả bán lẻ ở cửa hàng kết hợp SEO nữa nên khó đánh giá em kiếm được bao nhiêu bác ạ. EM mà biết kiếm được về cho cty bao nhiêu thì lương em nó đã ko như vậy ạ

Em chỉ đánh giá được qua từ khóa tăng bao nhiêu 1 tháng thôi ạ. SEO bên em vừa là duy trì vừa là đẩy vì có nhiều từ đang TOP, có nhiều từ chưa TOP.

haonguyenplus thanks this.
  2. BienGiang

BienGiang Thành viên

Thanks Received:
    13
    Lương SEO thế thì thấp nhỉ :) Em cũng tính chuyển sang làm SEO nhưng mà thế thì như công nhân ợ

3. camgaongocanh

Thanks Received:
    10
    chắc toàn key sản phẩm hả bác! nhưng 200 từ thì tính ra lương 4.5 củ quá bèo. lại còn bị trừ đầu trừ đuôi. thế thì làm làm méo gì!

4. nguyendtam

nguyendtam Thành viên tích cực

Thanks Received:
    42
    Cái này còn tùy vào khả năng riêng của mỗi người, sẽ có mức lương cao hơn chứ

5. haonguyenplus

haonguyenplus Thành viên tích cực

Thanks Received:
    74
    Chắc chắn là bạn làm việc có hiệu quả thì người ta mới giữ bạn ở lại, với công việc như bạn tả thì lương bạn đang rất thấp, ít ra thì cũng phải từ 6 triệu trở lên.

mimi thanks this.
  6. mimi

mimi Thành viên

Thanks Received:
    30
    Key danh mục kết hợp key phụ bác ạ. Em làm tổng hợp, cứ từ nào chưa lên là đẩy chứ không phải chỉ làm từ khóa chính không thôi.

Thế nên em mới đi tham khảo thị trường xem mặt bằng chung thế nào để về thương thảo với sếp trên. Em cũng thấy thấp quá, bấy lâu nay cứ cắm mặt làm mong thưởng, mấy tháng gần đây lại bị trừ tiền vì lý do toàn công ty dẫn đến mức lương quá thấp như hiện nay

haonguyenplus thanks this.
  7. tahuuson

tahuuson Thành viên

Thanks Received:
    13
    như e thì vừa seo vừa chạy quảng cáo, vừa quản lý web, vừa đi lắp camera, lắp điều hòa, cài đặt máy tính,thi thoảng đi treo banner và mua phế liệu điện tử. Lương cơ bản 4 củ + % khoảng 5 củ. Haix. Bỏ nghề thôi!

8. noithatredep

noithatredep Dự bị

Thanks Received:
    3
    Với khối lượng cv của bạn như vậy thì thấp thật. Mới vào nghề như bọn mình còn dc 3tr thì như bạn là không ổn

9. thetuansapa

Thanks Received:
    9
    Em đang tự seo cho mình, nên chả có lương. lời ăn, lỗ chịu. hì hì

10. DuyKenPro

DuyKenPro Dự bị

Thanks Received:
    0
    Em mới bắt đầu làm mà nghe lương thấp quá vậy? không biết có nên tiếp tục không nữa.

Share This Page