anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Khó và dễ trong làm SEO

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by tdhcom, Nov 26, 2018.

Lượt xem: 7,996

1. nguoi_dep_tap_seo

nguoi_dep_tap_seo Thành viên tích cực

Thanks Received:
    69
    Mình cũng nghĩ là nội dung quan trọng nhất, nhưng nếu backlink từ những site không bị google phạt hoặc chất lượng tương đối là mình đã đi rồi, đa dạng backlink vẫn tốt hơn.

tdhcom thanks this.
  2. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    1,280
    seo nói riêng và TMĐT nói chung là cuộc chơi của tiền bạc nên phải đầu tư rất nhiều
    cái khó nhất của SEO là lấy đâu ra tiền, khi đã giải quyết được vấn đề đó thì mọi chuyện trở nên đơn giản hơn
    các site TMĐT đầu tư cả trăm tỷ mỗi năm, site nào cũng có đội SEO khủng hùng hậu thì những mặt hàng hot rất khó cho những site nhỏ lẻ để lên top nếu không đủ lực

echipquan thanks this.
  3. conghop

conghop Thành viên

Thanks Received:
    22
    thuật toán chạy ngày đêm, thì phải chấp nhận dance liên tục thôi
    nhiều lúc mình thấy nó xuống kệ chả làm gì mấy hôm sau lại thấy nó lên =))

4. tdhcom

Thanks Received:
    1,280
    trước đây thời 2011-2012-2013 cứ spam link là lên, bất kể là link rao vặt hay link kém chất lượng đi chăng nữa.
    nhưng cách seo này bắt đầu lỗi thời từ 2016, và cho đến bây giờ nhiều người vẫn còn áp dụng cách seo lỗi thời ấy

5. khuyendang

khuyendang Thành viên

Thanks Received:
    9
    nếu có tiền nuôi hệ thống vệ tinh thì còn nói chuyện gì
    nếu không nhiều tiền như vậy thi theo cách của bác là gì

6. doanhung

doanhung Thành viên tích cực

Thanks Received:
    92
    chuẩn đó bạn, nếu seo một từ không lên top thì nên xem lại cách SEO của mình, nên đi theo cách khác, hoặc làm blog tuy lâu nhưng bền vững với thời gian

tdhcom thanks this.
  7. tdhcom

Thanks Received:
    1,280
    website bạn chỉ bị tác động của thuật toán nếu bạn mắc lỗi, còn nếu không thì không ảnh hưởng gì.Nếu có ảnh hưởng thì cũng chỉ ở mức nhẹ
    một câu hỏi đơn giản thôi: bạn có spam link ko, có copy nội dung không, có xào xáo nội dung ko? có spam trên facebook không, có đi link kém chất lượng không?....nếu có thì bị ảnh hưởng của thuật toán là đúng rồi

8. khoaquanvn

khoaquanvn Dự bị

Thanks Received:
    2
    Hiện tại em thấy seo bây giờ chủ yếu cho phần thương hiệu và nội dung website có thể thu hút và giữ đc người dùng. và dẫn dắt được bot google thôi. :))) e nói lý thuyết vậy thôi chứ thực hành thì như hạch vậy ;));));));))

tdhcom thanks this.
  9. tdhcom

Thanks Received:
    1,280
    bạn nên đặt mục tiêu seo, ví dụ khoảng 3-4 tháng đưa từ khóa lên top. đó cũng là khoảng thời gian hợp lý
    chứ gì mà mới 1 tháng đã đòi lên top thì có mà ....chỉ có dùng thủ thuật seo mũ đen bị Google cấm thôi
    cách đó lên nhanh nhưng khi ra đảo cũng nhanh, dao 2 lưỡi

10. tdhcom

Thanks Received:
    1,280
    seo cơ bản vẫn là nội dung và link. vì 2 cái này là cốt lõi của seo
    để đánh bật được đối thủ thì hơn nhau 2 chữ "chất lượng", cả nội dung lẫn backlink, ai chất lượng hơn thì người đó chiếm ưu thế

Share This Page