anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Kiếm traffic trên facebook thật khó!

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by Nguyenhoaiphuong, Jan 29, 2018.

Lượt xem: 3,799

1. Aries

Aries Thành viên

Thanks Received:
    14
    Đó là lý do bạn phải lập page và phải chạy quảng cáo các kiểu thì mới hiệu quả được
    Thì bác phải lập page rồi đăng bài, chạy quảng cáo các kiểu thì mới hiệu quả được

2. LumiaMyLove

LumiaMyLove Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    235
    Giờ mà đưa cái link web vào bài đăng trong group là bị đánh dấu là spam, vãi Facebook. Gần như không share được cái gì vào group FB luôn :))

3. mazada

mazada Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    305
    xtuSTLO.png Để share group không bị xóa bài hoặc không bị band. bạn nên chú ý chi sẻ nội dung giá trị 1 chút, đừng chăm chăm share mấy bài nd rác không ai đọc đâu. chăm chút nội dung mang đi chia sẻ 1 chút. Nếu bài viết tốt, chia sẻ đúng nhóm đối tượng thì khả năng hút traffic rất khủng khiếp nhé.
    Tìm hiểu insigh của khách hàng của bạn, họ đang ở đâu đang quan tâm cái gì? thì họ mới vào view được

4. MobiWorkDMS

MobiWorkDMS Thành viên

Thanks Received:
    28
    Mình cũng giống bạn. Vật vã mà kiếm được vài traffic. Trước kia thì dễ lắm nhưng giờ facebook nó siết chặt
    Kiểu Share lên fanpage rồi share vào Group cũng khiến ít ng click rồi

5. shynchanh

shynchanh Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    717
    Cũng tùy từng lĩnh vực mà kiếm traffic khó hay không. Ví dụ như mấy kiểu tin tức, mẹo vặt, phật pháp này nọ thì dễ chứ mà về các mặt hàng các thứ thì ai có nhu cầu ngta mới quan tâm.

pham_linhnd thanks this.
  6. bebongkutoe

bebongkutoe Thành viên

Thanks Received:
    22
    Chủ thớt ơi đừng có chia sẽ tùm lum bạn nên chia sẽ fanpage mình thôi đừng vứt link của mình đi khắp nơi như vậy không tốt đâu nếu có ai đó report link của bạn thì càng gây khó khăn trong seo theo tôi thì chia sẽ mạng xh nhất là facebook nó như thế này bạn tạo 1 fanpage và sau đó úp bài đúng ko xong bạn dùng nick cá nhân của mình chia sẽ ra trên tường nhà cho bạn bè và đồng nghiệp xem thì sẽ không ai cho là link spam đâu nếu địa chỉ page cá nhân giống với từ khóa đang seo nữa thì càng tốt, nó sẽ hỗ trợ rất tốt cho fanpage chính lên top nhanh hơn không chỉ website chính lên không đâu :) :) :)

7. research

research Thành viên tích cực

Thanks Received:
    45
    Muốn chia sẻ được trên Facebook, trước hết bạn phải hiểu đối tượng bạn muốn truyền tải là ai, họ muốn đọc cái gì, tìm họ ở đâu. Nếu bài viết của bạn có ích cho họ, hoặc cộng đồng của họ, thì bạn sẽ kiếm được traffic, không thì sẽ bị xóa. Easy!

8. Nguyenhoaiphuong

Nguyenhoaiphuong Thành viên tích cực

Thanks Received:
    56
    chưa biết có ai đọc hay không nhưng đăng lên đã bị facebook xóa vì coi là spam rồi bác ah

Share This Page