anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Kiến nghị tăng lương?

Thảo luận trong 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' bắt đầu bởi phuongloc, 23 Tháng sáu 2017.

Lượt xem: 5,661

1. phuongloc

phuongloc Thành viên

Dạ thưa 2 bác! Hm nay e có câu trả lời từ sếp " A, đã theo dõi quá trình lm việc của, nói chúng khá ok. A sẽ tăng cho e 30% lương hiện tại" Thế là công ty cần mình chứ k đá đỗ nữa =))

2. trangbong

trangbong Thành viên

Có rất nhiều doanh nghiệp bạn làm tốt và họ công nhận bạn làm tốt nhưng tăng lương thì đều như nhân viên khác đó bạn. Khi bạn lên tiếng họ mới đồng ý thôi vì họ cũng muốn để bạn lên tiếng

hocdotyeugioi thích bài này.
  3. phuongloc

phuongloc Thành viên

Vậy mục đích của bạn vào doanh nghiệp làm việc là gì? Đừng nói với tôi là học hỏi, trau dồi kiến thức nhá :)). Sửu nhi =))=))=))
    Chuẩn rùi bác! Kiểu như mấy doanh nghiệp nhỏ, vừa bây giờ chỉ cần chúng ta lên tiếng họ mới xem xét lại lương, thưởng, cn không thì thôi vậy. Khi bạn k lên tiếng thì chỉ có bạn thiệt thôi

4. akatsukizz

akatsukizz Thành viên

Nói thẳng chứ mẫu cái gì, dc thì làm k dc thì nghĩ chuyển sang cty khác, đứng có bị bó buộc vào cái gì, mình làm mệt chết mọe việc gì phải bi :v

5. Night_out

Night_out Thành viên tích cực

cuối cùng thì được tăng thêm 30% à bác, sướng vậy trời, em cũng đang muốn mà chưa dám nói, tại chỗ người quen nữa huhu, các bác check thử từ khóa em xem em đề xuất tăng chút được không nhỉ huhu

6. hocdotyeugioi

hocdotyeugioi Dự bị

Mình vốn dĩ đã không phải để trau dồi kiến thức, mình làm vì đồng tiền bạn ạ, nhưng bạn căn cứ vào cái gì để đòi tăng lương?
    Mình đồng ý, cũng do môi trường làm việc, như công ty mình làm việc thì tăng lương theo thâm niên và KPIs từng tháng, 3 tháng vượt KPIs là được tăng trước kỳ hạn, mà KPIs thì phù hợp với tình hình thực tế chứ không phải dạng đặt ra để ko bao giờ đạt đc đâu.

7. maychebiengofuning

maychebiengofuning Thành viên

bạn hãy học theo cách của CR7. " đang cảm thấy ko vui tại Công ty". đảm bảo sẽ có kết quả, nhưng với điều kiện năng lực của bạn phải pro

8. phuongloc

phuongloc Thành viên

Vậy bác nghĩ!!! Đã k có kết quả, không có năng lực mà dám mở mồm ra bảo ng ta tăng lương cho ah :))
    Cùng một lời của sếp "Vì e là ng khá nhạy, hiểu ý a muốn gì việc tăng 30% chỉ là biện pháp để giữ chân e, hợp đồng của e cũng gần hết rồi a sẽ cho soạn thảo lại và không chỉ là con số đó đâu e yên tâm a nhé" Khá thiện cảm =))

Night_out thích bài này.
  9. Night_out

Night_out Thành viên tích cực

sếp bác thế là tốt rồi, em lại là người quen cơ, nói ra thì ngại quá, mà bác làm về kỷ niệm chương pha lê à :D

10. hocdotyeugioi

hocdotyeugioi Dự bị

Mình đồng ý
    Cuộc sống có thiếu người ảo tưởng không bác. Nhiều khi cứ nghĩ mình làm tốt nhưng chắc gì đã là làm tốt