anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Kỹ sư Google gợi ý tối ưu snippet chất lượng thu hút người tìm kiếm

Thảo luận trong 'Tin tức SEO' bắt đầu bởi TinTucSEO, 5 Tháng sáu 2017.

Lượt xem: 8,980

1. Duongdv

Duongdv Thành viên

Vây cho nên giờ bác cứ viết thoải mái đi, thừa thiếu bao nhiêu tự động nó cắt cho vừa đủ hiển thị theo thiết bị :D

TrangPhucDienAnhSang thích bài này.
  2. TrangPhucDienAnhSang

Hehe chắc phải vậy thôi. Mà nó báo màu đỏ nhìn ngứa mắt lắm. Có bác nào pro dịch rồi cấu hình việt nam tí sẽ giúp đỡ ae rất nhiều.

3. nguyenanhtuhp

nguyenanhtuhp Dự bị

Mình cũng gặp trường hợp y như bác này. Làm cứ phải xanh lét hết mọi thứ mới chịu. Tuy nhiên dài quá thì nó sẽ ko hiển thị hết cũng bị cụt ý các bác nhỉ?

4. NMTTiSEO

NMTTiSEO Thành viên

Không có chuyện chỉ có title nhé. Nếu không có thì sẽ tự động lấy 1 đoạn phù hợp với từ khóa người dùng tìm mà show ra. Sao bạn có thể hỏi 1 câu như vậy được :v

5. xredmen

xredmen Thành viên

Mấy bác xài site WP còn có SEO Yoast mà soát, em giờ đang làm dự án mà sọn trên site code đây này...Đến khổ khi muốn tối ưu, cứ nhắm nhắm khi làm vì dù gì cũng có 5 6 tháng ăn nằm với Yoast

6. huethuong

huethuong Dự bị

bác cho em hỏi trước bài viết của em đã index tuy nhiên thẻ des thì không chứa từ khóa mình cần seo, giờ em sửa lại rồi mà sao khi tìm kiếm google vẫn hiện ra thẻ des cũ, bác có cách nào khắc phục không ạ, em cảm ơn bác trước.

7. vodanhvirus

vodanhvirus Thành viên

Bạn submit url lại là được thôi.

8. Duongdv

Duongdv Thành viên

Nó sẽ tự co hiển thị theo thiết bị người dùng. Còn như bài của chủ thớt thì việc dài hay ngắn không quan trọng. Viết đoạn đầu đúng ý người dùng, đoạn sau lan man nó gọt đi thì kệ bố nhà nó :D

9. Ganoipho6

Ganoipho6 Người đưa tin!
    Staff Member

1. Đầu tiên các bạn vẫn nên tạo cho trang 1 đoạn mô tả.
    2. Nên sử dụng 1 đến 2 lần tần xuất xuất hiện của từ khóa chính trong thẻ mô tả (điều này không có nghía sẽ giúp thứ hạng của các bạn cải thiện vì trong hầu hết các trường hợp google bot có thể lấy bất kì đoạn nội dung nào nó cho là phù hợp nhất với truy vấn của người dùng từ trang của bạn để hiện thị trên SERPs)
    3. Google có giới hạn hiển thị lượng nội dung thẻ mô tả của mỗi kết quả trên SERPs (đôi khi vẫn có những trường hợp vượt quá lượng kí tự được khuyến cáo). Vì thế chúng ta cần tối ưu thẻ mô tả trong khoảng kí tự nhất định để hiển thị đầy đủ nội dung thẻ mô tả bạn muốn hiển thị. (70 -> 155 kí tự)
    ___
    3 gạch đầu dòng sau khi đọc bình luận của các bạn :p

onapstandavietnam thích bài này.
  10. supportviettel

supportviettel Thành viên

chắc họ sẽ vẫn quản lý thôi , thẻ mota nhiều quá họ cũng sẽ cắt bớt , mỗi website 2 dòng mô tả là đủ nghĩa rồi , mỗi site giờ cho hiển thị 4 5 dòng thì nó sẽ rất dài ở trang 1 của google