anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Làm gì khi SEO đi vào bế tắc?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi tdhcom, 19 Tháng sáu 2017.

Lượt xem: 18,582

1. TamLopLaySang

TamLopLaySang Thành viên

Bế tắc thì phải tìm cách thông cho nó bớt tắc thôi bác :)) Cụ thể là phải nghiên cứu nhiều thứ.

2. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

thực ra thì đời ko phải là mơ và không phải lúc nào cũng đạt được cái mà mình muốn dù đã nỗ lực hết mình
    đơn giản là vì top 10 chỉ có 10, mà số lượng dân làm seo đông như quân nguyên cho nên áp lực cạnh tranh nhiều từ khóa rất khủng khiếp
    bế tắc thì làm ko được từ khóa này chuyển qua từ khóa kia thôi, đừng buông xuôi

3. ahnlyto

ahnlyto Thành viên

Tắc thì chuyển hướng sang key khác biết đâu có nhiều key đối thủ bỏ quên mà vẫn có lượt search .:D

4. tdhcom

đó, vấn đề là chỗ này
    lên top bằng một số thủ thuật theo kiểu đánh lừa google, đúng là mới đầu cũng lên top thật, nhưng sau đó thuật toán quét đi quét lại nhiều lần phát hiện ra và đánh tụt cái rầm
    đấy ko phải là chiến thắng, chỉ là ngộ nhận về một phương pháp làm seo nào đó mà người làm seo cho là đúng nhưng thực ra không phải. Phương pháp làm seo đúng là hãy làm những gì mà google thích

DarkGF thích bài này.
  5. thanghekhoc

thanghekhoc Thành viên

Khi vào bế tắc có thể ngừng lại một thời gian để làm những cái khác, từ khóa làm mãi không lên không nên tốn thời gian vào nó nữa sẽ rất lãng phí :)

6. tdhcom

quan trọng là lợi nhuận của bạn đạt được bao nhiêu, doanh số cao nhưng nếu biên lợi nhuận thấp thì bạn nên nghĩ cách khác

7. cachiusa

cachiusa Banned

phải làm công sức gấp đôi người ta trước sau gì cũng thành công thôi các bác ạ. đừng nản lòng

8. CheriLady

CheriLady Thành viên

mình cũng mới nhận seo trang như dưới chữ ký và bị vấn đề lâu index, rồi đi link không về, mình check thì lên top là những đối thủ không làm SEO, còn mình làm thì không lên nên cảm thấy hoang mang. Bạn nào check site mình và cho mình ý kiến được không :(

9. tdhcom

tình trạng google dance, xảy ra thường xuyên mà bạn, với mọi website chứ ko với chỉ riêng bạn
    dance là một phần của seo, làm cái nghề này cũng có lúc từ khóa nó dance loạn xạ lên

10. Night_out

Night_out Thành viên tích cực

Đang cố gắng đẩy lên đây các bác, em làm doanh thu 1ty2 về lĩnh vực PCCC mà thưởng được có 500k đây, lương thì bèo bọt nữa, các bác check các từ khóa về PCCC thấy được không sao mà mình thưởng thấp quá, như bị bòn rút chất xám ấy

vuxmen thích bài này.