anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Làm gì khi SEO đi vào bế tắc?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi tdhcom, 19 Tháng sáu 2017.

Lượt xem: 18,563

1. datvnpt

datvnpt Thành viên thân thiết

seo bế tắc, từ khóa không lên nổi hãy làm kinh doanh tạo cho mình một cơ hội kiếm tiền cho mình riêng, không phụ thuộc vào bất kì ai nếu bạn tự tin.

vietkanpy and tdhcom like this.
  2. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

yeah bạn
    như mình đã gợi ý ở ý cuối trong bài viết, việc tìm từ khóa thay thế là việc nên làm khi mà chiến thuật từ khòa hiện tại đang gặp những bất cập
    chọn từ khóa thay thế nên được thực hiện sớm để đảm bào lượt traffic thay thế đổ về website. Đừng cay cú vì từ khóa khó seo chưa lên top được. Đó chưa phải là thất bại mà đơn giản chỉ là lựa chọn chưa đúng

3. xredmen

xredmen Thành viên

ok, chúng ta muốn relax và tìm hướng đi khác...nhưng sếp hay khách hàng của chúng ta không biết điều đó, cái họ nhìn thấy là từ khóa lẹt đẹt và xuống dốc không phanh chẳng biết khi nào leo lên lại....và tất nhiên chuyện gì đến sẽ đến...cằn nhằn, ngi ngờ trình độ bla bla...Khổ các bác nhỉ

tdhcom thích bài này.
  4. gacon

gacon Thành viên

bài viết rất hữu ích và em cũng đang bị trường hợp này cả tháng trời.Cần 1 thứ gì đó để phấn chấn trong Seo

tdhcom thích bài này.
  5. thaotrangseo

thaotrangseo Dự bị

Nếu bế tắc hãy thử làm mới lại theo những chia sẻ ở trên. Mình cũng đã từng rơi vào trạng thái này rồi nhưng vượt qua được thì sẽ thành công thôi bạn

tdhcom thích bài này.
  6. buivannam

buivannam Thành viên

mình cũng đang rơi vào bế tắc đây các bác à. Dù mình đã dùng tất cả các kinh nghiệm mình sẵn có và từ nhiều người đàn anh đi trước như sao chẵn thể nào lên top nổi. cứ ì ạch trang 2 không lên nỗi.

tdhcom thích bài này.
  7. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

ý kiến này trùng hơp đến 90% so với quan điểm của mình trong bài viết
    thực ra khó khăn khi làm seo là điều khó tránh khỏi, seo thì bất biến nên người làm seo cũng cần phải linh hoạt để vượt qua những lúc khó khăn, đó là thông điệp mình muốn truyền tải đến anh em seo thông qua bài viết này

8. TapChiHangKhong

TapChiHangKhong Dự bị

Em thấy ngày nay Seo vẫn còn hiệu quả lắm mà các bác, sao lại bế tắc được . Em thấy có nhiều khái niệm SEO bền vững vẫn còn đang kinh doanh tốt .
    Hãy mang thông tin hữu ích tới khách hàng, khi đó sẽ cảm thấy SEO còn nhiều màu sắc .

tdhcom thích bài này.
  9. maylanhchatluong

maylanhchatluong Dự bị

“Sai thì sửa, dù một nửa cũng phải sửa” sai lầm là một phần cuộc sống, chẳng sao cả, đừng cố chấp để rồi sai lầm nối tiếp sai lầm…" Em thích nhất câu này, cám ơn bác đã đem lại tinh thần cho em ! :x

tdhcom thích bài này.
  10. hihi

hihi Thành viên nhiệt tình

Mình trước đây thường dính cái "máu thì bố cháu cũng chiều", hì hục cày các từ khóa khó, trong khi các từ khóa dễ, dài không để ý tới kết quả là mãi vẫn là kẻ về sau.

tdhcom thích bài này.