anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Làm sao lấy lại tài khoản kênh Medium bị chặn hiển thị

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi lukhach, 7 Tháng mười một 2018.

Lượt xem: 3,673

1. dhbinh

dhbinh Thành viên

Nay mới để ý thì những bài viết gần đây không xem được, còn những bài viết lâu lâu rồi thì vẫn xem bình thường bác ạ.

2. vinhhali

vinhhali Thành viên nhiệt tình

hạy vậy hả bác , của em thì không xem được tất cả chắc ban nick luôn rồi , bác thử dể chế độ ẩn danh coi có xem được không

3. nguyenvnvn

nguyenvnvn Dự bị

tk của em cũng bay hết rồi các bác ạ :)), chắc kiểm duyệt spam, check các link đều unavailable. hết chỗ spam rồi

4. KimiRunner

KimiRunner Thành viên

Nhiều khả năng là Medium họ chặn địa chỉ MAC của bạn + với viết bằng Tiếng Việt. Medium là platform dành cho sự sáng tạo và tiếng nói riêng biệt của người viết, dù nó hay hoặc dở miễn là bạn nói lên ý kiến riêng là được.

Còn dân SEO VN thì hay lên đó copy rồi paste, cộng với tiếng Việt nữa thì nó phải hạn chế dạng bài như vậy để bảo đảm tính lành mạnh và chất lượng của platform, cũng là miếng cơm của nó. Vì Medium sống bằng việc thu phí đọc bài viết chất lượng.

Mình viết trên đó chèn link khá nhiều, nhưng chưa bị gì cả mà còn tăng follower.
    Đó, nhiều bạn làm SEO mà sai ngay từ tư duy rồi thì hỏi sao nó không BAN lẹ. Suy nghĩ lại chỗ này chút.

5. danhinfo

danhinfo Thành viên

ko có lấy được đâu bạn ơi, làm đủ cách đủ kiểu nó vẫn vậy à. còn cách là tạo account mới và viết bài lại thôi :D

6. PhongVuong

PhongVuong Thành viên

Mình thấy có nhiều b cg bị giống mình, mà không có cách khắc phục sao, mong cao nhân nào chỉ dạyMình thấy có nhiều b cg bị giống mình, mà không có cách khắc phục sao, mong cao nhân nào chỉ dạy

7. pkthaihatribenhtri

pkthaihatribenhtri Thành viên

em mới đăng hôm 11 luôn.giờ em vẫn vào bình thường mà chưa thấy có hiện tượng gì =)) với em cũng chưa đặt link nên chắc chưa bị cho là spam

8. maimaihoang

maimaihoang Thành viên thân thiết

Hiện này lập tk mới up bài cái band luôn, muốn lấy lại thì lên phường nhé, IP Việt Nam bị chăn roài

9. vinhhali

vinhhali Thành viên nhiệt tình

chuẩn rồi bác ơi , không những nick mới mà có những nick cũ đang hotaj động bình thường , ít đăng bài . Tự nhiên nay hứng lên đăng một bài thế là ra đi hết tất cả các bài trước đó , bị ban nick luôn mới gê

10. Ganoipho6

Ganoipho6 Người đưa tin! Staff Member

Medium có cách phát hiện hành vi của người dùng. Phần nhiều dựa vào sự tương tác, chủ đề follow cùng nội dung mà họ chia sẻ.
    Cụ thể hơn chút:
    • Không chấp nhận đăng nội dung để hướng truy cập tới các trang bên thứ 3 hoặc tăng thứ hạng tìm kiếm của 1 trang, dịch vụ, sản phẩm bên ngoài medium nhằm mục đích tạo doanh thu, thu lợi cá nhân.
    • Không đăng nội dung trùng lặp. (cả trên 1 hoặc nhiều tài khoản)
    • Nội dung (câu chuyện, văn bản) bị cắt nhằm mục đích liên kết với phần còn lại của bài trên 1 trang web khác.
    • Lượng tương tác của tài khoản "không cân xứng". Điều này gồm những hoạt động kém chất lượng, tương tác bừa bãi ( vỗ tay, tô sáng note chữ, ..)
    • Sử dụng phần phản hồi nhằm mục dích quảng cáo.
    • Tham gia vào các chiến dịch tăng thứ hạng ảo cho các bài đăng, sản phẩm, doanh nghiệp.
    Những trường hợp này không đại diện toàn bộ nguyên nhân mà các tài khoản bị suspend. Nhưng khi nhìn vào nội dung, nếu các bạn bị suspend account thấy bóng dáng mình trong đó thì chúng ta cần phải xem lại cách "sinh hoạt" của mình trên các mạng xã hội nói chung! :x