anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Làm SEO không cần học Đại Học

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by dvseoweb, May 7, 2013.

Lượt xem: 27,093

1. kpah-hack

kpah-hack Thành viên

Thanks Received:
    34
    Vâng. Nghề seo không phân biệt độ tuổi. Em vẫn là thằng học sinh lớp 10 đây ạ :hi:

2. tuananh2701

tuananh2701 Thành viên

Thanks Received:
    13
    Cái nghề này càng ngày càng khó khi google càng lúc càng thông minh. Không biết có được mấy năm nữa không. Tóm lại là làm vài năm thì được, chứ cả đời đi theo nó thì không ổn

3. AnhTuan

AnhTuan Thành viên tích cực

Thanks Received:
    87
    Bác đăng ký sai tuổi rồi, vào profile thấy bác đã 21 tuổi ;)

4. vothanhsangrd

vothanhsangrd Dự bị

Thanks Received:
    1
    theo mình thì seo cũng cần phải đi học vì muốn trỡ thành một seoer thật sự thì cần phải nắm vững kiến thức vì có như thế mới làm việc tôt...

5. kpah-hack

kpah-hack Thành viên

Thanks Received:
    34
    ừm. Em fake tuổi thôi bác. Lúc đăng kí sợ 4rum không cho người ít tuổi tham gia :hi:

6. BuiQuynh

BuiQuynh Dự bị

Thanks Received:
    2
    Tại sao bạn có kĩ năng SEO mà phải đi xin việc? Mình thấy lạ khi các bạn cứ một kiểu suy nghĩ học để xin việc?

7. Mr.N2

Mr.N2 Administrator Staff Member

Thanks Received:
    5,073
    Chủ đề này hay đấy, chủ topic nếu bỏ thêm thời gian nghiên cứu xu hướng hiện nay của việc học qua clip Sự trăn trở của một kẻ làm biếng trên trên Youtube, thì có thể tạo thành làn sóng mới về SEO trên các diễn đàn luôn ấy chứ.

Mình nghĩ nên học Đại Học, học ĐH giúp làm SEO tốt hơn chứ. Vì ít ra khi bạn học ĐH bạn được trang bị các kiến thức là nền tảng như lập trình (html, css, php, asp,...), kiến thức về máy chủ (web server, domain, hosting,...),... trau dồi thêm tiếng Anh, tiếng Pháp... nói ra thì nhiều lắm. Những kiến thức đó nó sẽ bổ trợ cho SEO rất nhiều, khi đăng ký làm SEO ở đâu cũng vậy, những kiến thức bên trên được xem là 1 lợi thế lớn trong CV xin việc.

Chủ thớt đưa ra 1 ví dụ cũng khá hay về việc kiếm được 1000$ rồi so sánh với thực tế. Thật ra mà nói ví dụ đó có thể áp với mọi ngành luôn ấy chứ. Và 1000$ mà bạn đưa ra là quá bé đối với những người đã tốt nghiệp ngành CNTT và có năng lực thực sự. Lương họ có thể từ 5k$ - 10k $ hoặc hơn luôn ấy chứ, với mặt bằng hiện tại thì 1k $ có thể là con số lý tưởng, nhưng 1 khi bạn đã đủ tầm kiếm hàng chục ngàn $ mỗi tháng, thì tư tưởng và tầm nhìn sẽ cao hơn và xa hơn. Lúc đấy tấm bằng ĐH nó thật nhỏ bé hoặc những keywords hot như dich vu seo, thiet ke web,... cũng nhỏ nốt (mình chỉ ví dụ, chứ không dám nói mình làm được thế nhé) :D

hoaphatnetvn thanks this.
  8. BuiQuynh

BuiQuynh Dự bị

Thanks Received:
    2
    Vậy giờ bạn kiếm được bao nhiêu rồi?hì

9. kentferriss

kentferriss Dự bị

Thanks Received:
    2
    dĩ nhiên rồi, đừng quá quan trọng hóa vấn đề bằng cấp. Đừng để nó cản trở bạn trở nên một SEOer pro! :)

10. lethaixuong

lethaixuong Dự bị

Thanks Received:
    3
    Theo mình thì cái gì cũng có gốc k phải là học đại học là có tương lai ngon lành. Cái cốt yếu là bạn phải biết tự thân vận động và phấn đấu thì SEO hay làm bất cứ cái gì khác bạn cũng sẽ thành công.

Share This Page