anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Làm SEO không cần học Đại Học

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi dvseoweb, 7 Tháng năm 2013.

Lượt xem: 27,093

1. vothanhsangrd

vothanhsangrd Dự bị

tương lai sẽ có bạn ạ.

2. hoaphatnetvn

hoaphatnetvn Thành viên tích cực

Đồng ý với bác N2. Nói không cần học đại học theo mình không đúng. Học đại học nhiều khi không chỉ giúp cho bạn kiến thức mà còn giúp cho bạn kỹ năng tự học, tự thu nhận kiến thức (cái này hệ thống giáo dục ở VN làm không tốt). Đừng đem mấy tấm gương thành công và bảo họ không cần học đại học vì môi trường khác nhau, ở nước ngoài, hệ thống giáo dục từ nhỏ đã giúp họ có các kỹ năng tự học và đặt câu hỏi, phân tích vấn đề tốt rồi. Do đó việc đi học ĐH hay không đi học không có nhiều khác biệt, đi học chỉ có người hướng dẫn giúp nắm vấn đề nhanh hơn thôi.

3. ngochoai

ngochoai Dự bị

Không cần học đại học mà vẫn có thể làm seo là điều tất nhiên,vì hiện nay chỉ cần ra các trung tâm học seo là đủ rùi ,lựa trung tâm nào chất lượng là ok :chetdi:

4. vntcvietnam

vntcvietnam Thành viên

Em cũng chẳng cần ************ nhưng em học trung cấp kinh tế đầu tiên cũng tự mò mẫm học thiết kế website rồi nhảy sang học seo mà nhờ seo em mở được phòng vé máy bay nhờ seo em có một bước đi mới

5. wishes

wishes Thành viên tích cực

Em mới học đến giữa lớp 10 thì nghỉ, lúc đầu cũng rất ngại và tự ti với mọi người và bạn bè :D Giờ thì làm SEO, học thêm về marketing và nhiều kiến thức khác, công việc ổn định, thu nhập thì với tuổi em cũng gọi là khá :) Nhiều lúc ngồi ngẫm lại, em thấy quyết định việc nghỉ học của mình lúc trước là một quyết định hoàn toàn đúng đắn :D (Nghỉ học tại trường nhưng các kiến thức em vẫn học thêm bên ngoài nhé ạ).

dvseoweb and hungvu89 like this.
  6. simdoanhnhanvn

simdoanhnhanvn Dự bị

hoc dai hoc xong di ban sim

hix mình cũng học xong cao đẳng - liên thông lên đại học bây giờ khi cầm bằng tốt nghiệp đại học chuyên ngành điện tử viễn thông trong tay thì lại đi ban sim số đẹp và đang bước đầu học hỏi kinh nghiệm seo của mọi người để làm cho trang web bán sim của mình :)

7. dvseoweb

dvseoweb Dự bị

Đọc bài này xong thấy đa phần anh em làm SEO không học đại học, còn những người cực thành công trong SEO thì toàn học ở nước ngoài về.

8. ruoimuoi

ruoimuoi Thành viên thân thiết

Đại học và không đại học nhiều khi không quyết định bạn có kiếm được nhiều tiền hay ít tiền, làm được việc hay không làm được việc, hạnh phúc hay không hạnh phúc. Đơn giản cái sự học nó đến từ nhiều nguồn. Bạn có thể vào đại học để học hỏi từ thầy cô, bạn bè cùng trang lứa. Bạn có thể lao ra ngoài xã hội học hỏi ở đời, tối về lao vào học hỏi trong sách. Tự trang bị kiến thức cho mình về các lĩnh vực mà mình yêu thích, đam mê, sống khát khao, sống dài khờ ( Stay Hungry, Stay Foolish ) như bác Steve Jobs đã nói, thì việc bạn thành công trong lĩnh vực đó là rất cao!

wishes, Mr.N2 and dvseoweb like this.
  9. vipmember

vipmember Dự bị

nói chung thì cần phải học để biết về seo onpage nữa chứ , học đại học mình thấy sẽ hỗ trợ dc nhiều cho SEOer

10. Mrgaubeo

Mrgaubeo Thành viên nhiệt tình

nếu làm SEO mà cần học đại học thì mình nghĩ sẽ phải làm marketing rất nhiều , ngoài SEO ra thì có rất nhiều mảng khác trong tư vấn marketing , học đại học họ sẽ có căn bản hơn về marketing , họ sẽ biết lên kế hoạch , phương hướng, tính rủi do...v...v nói chung được học hành chuyên nghiệp bao giờ chẳng hơn....

p/s mình chỉ tốt nghiệp cao đẳng ...