anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Làm seo mệt quá các bác à

Discussion in 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' started by suatulanh, Mar 14, 2017.

Lượt xem: 10,734

1. xurio

xurio Thành viên tích cực

Thanks Received:
    75
    :D Nghe chửi nhiều cho quen bạn ơi. Cái họ cần là bán được hàng chứ đâu cần từ khóa

2. Night_out

Night_out Thành viên tích cực

Thanks Received:
    42
    Mình cũng thấy khổ cho bạn, khi bán được hàng thì bên kinh doanh được thưởng, còn khi bị chửi thì đè đầu thằng Seo chửi. Làm với sếp không chuyên mệt vậy đó, sếp nói sai thì cũng phải nhận là đúng

3. thachcaothanhhien

thachcaothanhhien Thành viên tích cực

Thanks Received:
    42
    làm nghề gì cũng có cái chán, cái mệt riêng, đã làm thì phải chấp nhận thôi, cố gắng cày cuốc để nâng cao trình độ rồi tự làm cho riêng mình.

4. thaovan

thaovan Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    180
    Seo giờ vất vả chứ có nhàn hạ đâu, ông nào làm chủ chả vậy, muốn tham bát bỏ mâm đây mà.

5. seoitviet

seoitviet Thành viên

Thanks Received:
    6
    Trên đời này có cái gì mà đơn giản đâu bạn , tiền đâu phải dễ kiếm :D:D:D

6. raovathieu

raovathieu Moderator Staff Member

Thanks Received:
    447
    Nếu bác có kinh nghiệm thì bác nên tự chú dụ án đi. chứ làm cty như vậy nếu sếp hiểu thì đỡ còn ko thì mệt lắm. cty nào mà ko muốn chi ích mà thu lợi nhiều đâu. ai cũng vậy thôi.

7. hatiensinh_gialai

hatiensinh_gialai Thành viên

Thanks Received:
    7
    Đi làm đừng có hiền quá, cái nào thấy vô lý phải nói, chứ bị ăn hiếp quá sao gắn bó lâu được, cống hiến cũng ko ai biết.

8. phuongloc

phuongloc Thành viên

Thanks Received:
    12
    Nhìn nhận lại năng lực, nếu như cảm thấy đủ cứng bọn nó còn nói nặng nói nhẹ việc SEO nữa thì vứt cho tụi nó lm, giờ đã có năng lực thiếu j chỗ cần bác :)

9. nguyenvanteo

nguyenvanteo Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    555
    Sáng sớm đã nghe tin không vui từ bạn chia sẻ, thôi thì nghề nào cũng là nghề, cái nào cũng có cái khó, mình đọc qua comment thấy chắc bạn xong rồi. Làm thuê, may mắn thì kiếm được 1 ông chủ biết quản lý thì tốt, không may mắn thì gặp người tréo nghoe, mình chưa biết sếp bạn hay kinh doanh bên bạn nên không dám nhận xét họ thế nào, có điều mình thấy bạn đang gặp vấn đề về mục tiêu công việc mà bạn đang đặt ra.
    Mình cũng là nhân viên SEO như bạn, cái chúng ta hướng đến là sản phẩm dịch vụ tiếp cận được khách hàng nhiều nhất có thể, tăng doanh thu cho cty thôi chứ không phải như bạn nói là phải top này top kia, bạn đang hướng đến top keyword, sếp bạn cũng thế, nhưng mà bạn có nghĩ lại nếu key vẫn không top nhưng đơn hàng đều, tiền vô liên tục thì có ai ý kiến đến bạn không ? Nói thế để bạn biết là chúng ta làm việc hướng đến hiệu quả chứ không phải chỉ có cái chỉ tiêu sếp bạn đặt ra, nếu mà bạn cứ chạy theo mãi như thế thì ngày nay ông ấy bắt 100 từ khóa top 1, ngài mai ông ấy bắt 1000 từ khóa top 1 bạn có chạy theo nổi không.
    Thứ 2 nữa là bản thân bạn cũng tự nên rút kinh nghiệm mấy vụ SEO siếc này, lúc làm việc nên đặt mục tiêu trước với sếp chứ không nên ù ù cạc cạc ng ta nói gì mình dạ dạ vâng vâng. Mình làm cho cty từ khóa chính chả có cái nào lên, cũng chả phải báo cáo công việc hay từ khóa hàng ngày hàng tuần hay hàng tháng gì cả nhưng sếp vui vẻ chả bao giờ hỏi đến cả ( hiện đây là năm thứ 3 mình làm việc tại đây sau 2 lần nghỉ việc và làm lại )
    Vài dòng chia sẻ đến bạn, nếu cần hỗ trợ gì có thể giúp được trong khả năng của mình thì cứ pm, biết đâu mọi người hỗ trợ được nhau

10. Vkenvn

Vkenvn Thành viên

Thanks Received:
    4
    Thôi bác bỏ chỗ đó được rồi đây. Với kinh nghiệm của bác thì lo gì không có chỗ nhận. Tìm chỗ mới bác nhớ phải đanh thép vào, đừng để họ bắt nạt

Share This Page