anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Làm seo mệt quá các bác à

Thảo luận trong 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' bắt đầu bởi suatulanh, 14 Tháng ba 2017.

Lượt xem: 10,749

1. kenwshino

kenwshino Thành viên

À nhân tiện bác cho hỏi. Khi đặt link trong Profile diễn đàn, nên đặt link trang chủ hay trang mà mình cần SEO.

2. nguyenvanteo

nguyenvanteo Thành viên nhiệt tình

Link profile cũng chẳng ngon lắm, mình ít khi đặt, nếu là mình thì mình sẽ chọn đặt link trần về trang chủ, vì vốn dĩ cái textbox home page là sinh ra để đặt link về trang chủ bạn ạ :d

3. phuongloc

phuongloc Thành viên

Vậy mà có những ông leader lại không biết làm nổi cái kế hoạch SEO lại bắt cấp dưới làm rui ghi tác giả của kế hoạch đó là tên mình đấy. Thể loại đấy là gì? Tỏ vẻ ta đây, khi năng lực cùi =))

4. kenwshino

kenwshino Thành viên

Cái loại đấy cái gì cũng biết, nhưng biết cái tên, xong chém gió. Chứ thực lực chả có và cũng chả có kinh nghiệm thực hành. Chứ bất kỳ ai đã từng bắt tay vào làm SEO, kinh nghiệm tầm 6 tháng thôi là trong vòng 5 phút có ngay bảng kế hoạch đấy chứ :D Vì sẽ làm cái gì, bắt đầu làm cái gì nó có trong đầu sẵn rồi, chỉ cần phun ra thôi :D
    Thì đang làm link trần đấy chứ, nhưng mà phân vân mãi ko biết nên đặt link trang chủ hay trang cần SEO đây. Mấy forum chất thì chỉ cần cho nhân viên vào chém gió hăng hăng 1 tý là link nó trả về cả đống ấy. :D

5. letinhbuon

letinhbuon Thành viên

haiz e cũng đang lâm vào tình trạng của bạn đây, chán quá chắc sắp tới đổi nghề thôi

6. Nguyenhoaiphuong

Nguyenhoaiphuong Thành viên tích cực

làm seo là thế đó, nhiều kẻ không hiểu cái gì cũng đổ lên đầu nhưng không biết là do sản phẩm hoặc dịch vụ hoặc những cái khác cũng tác động đến việc có bán được hàng hay không

7. dinhngoclam

dinhngoclam Thành viên nhiệt tình

Hóa ra là đang làm lead, 1 năm tăng 1 lần vài triệu vậy là cũng được rồi bác ạ, chứ tăng ít có vài trăm thì chả bõ bác tăng phát anh em đuổi không kịp :))

8. phuongloc

phuongloc Thành viên

Ẹc, Bác đang chém đấy thôi =)) 5 phút mà có ngay bảng kế hoạch. Kinh nghiệm cũng được 2 năm nhưng phải mất cả ngày để lên 1 bảng kế hoạch 6 tháng cho một nhân viên cấp dưới, qua thời gian đó mới đánh giá đc năng lực của người đó. Đây bác nói, 2 tháng mà chưa có từ khóa trang 1 là cho die. Cũng phận là công cả thôi sao phải chèn ép nhau vậy:D
    Leader mà tăng 1 năm tăng 1 lần vài triệu vậy =)) Bác đấy có tiếng nói k vậy trời, đến nhân viên SEO què như mình cũng 3 tháng tăng 500k :))

9. hoagio

hoagio Thành viên

việc SEO để hỗ trợ kinh doanh nhưng nếu 1 mình b làm thì sale cũng chả có quyền nói. Thực tế SEO là SEO, còn bán hàng là bán hàng. Cty thuê bạn về SEO thì bạn cứ SEO cho lên top thôi còn không bán được hàng là trách nhiệm của sale.

10. kenwshino

kenwshino Thành viên

Thì đang làm link trần đấy chứ, nhưng mà phân vân mãi ko biết nên đặt link trang chủ hay trang cần SEO đây. Mấy forum chất thì chỉ cần cho nhân viên vào chém gió hăng hăng 1 tý là link nó tr
    Mình nói thật ko đùa. Form có sẵn, tất cả mình đã từng làm qua, lịch trình, kế hoạch nó có sẵn trong đầu. Nói 5 phút thì hơi chém, nhưng cho 15 phút là mình làm xong rồi. Làm gì mà phải mất tới 2 ngày.

Còn chuyện từ khóa 2 tháng mà mấy từ khóa dài 4-5 ký tự mà ko vô nổi trang 1 là quá kém ấy :D