anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Làm seo thì mức lương bao nhiêu là ổn định?

Thảo luận trong 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' bắt đầu bởi tigerairway, 3 Tháng mười một 2015.

Lượt xem: 36,566

1. jaysol

jaysol Thành viên

Lương cơ bản của SEO thực sự là khá thấp nếu không phải leader thì mình thấy ít ai mức lương trên 10tr. Tuy nhiên Seoer thường kiếm thêm từ MMO hoặc tự buôn bán onl cũng khá hay, không nên chỉ phụ thuộc vào mỗi lương công ty

2. namtuoingon

namtuoingon Thành viên

lương SEOer thì khoảng 7-8tr với nhân viên làm được việc, còn leader thì tùy, trên 10tr thì mới có người làm tốt.

3. nhungut

nhungut Thành viên

làm được việc thì đòi hỏi lương cao hơn, phải xem mình sẽ làm được gì đã nhé.

4. utnhikute

utnhikute Thành viên

Theo tôi thấy làm seo mức lương khởi đầu khoảng 5tr5 là ổn định đối với người mới tập tành seo như vậy là lương lớn lắm rồi đủ chi trả và có một khoảng dư nho nhỏ, nếu bạn tự tin và nhiều kinh nghiệm bạn có thể thử sức với những key khó hơn và mức lương tầm 6tr5 cho tới 7tr5 là phù hợp gọi là cao và vừa đủ với một dân seo :)

5. Festival

Festival Thành viên

Mức lương trung bình của nhân viên seo mình nghĩ 5-7tr cho cty nhỏ. 7-10 cho cty vừa. Tại thời điểm hiện tại ở TPHCM nha thớt.

6. tuantuannguyen

tuantuannguyen Thành viên

Nên tính theo công việc mình làm được gì đã bạn ơi. nếu bạn mà làm được thì ko phải lo cái đó đâu

7. caoduykhoa

caoduykhoa Thành viên

Tùy trường hợp mà lương được trả. Người mới đầu 6 tháng 5-7 triệu, người có kinh nghiệm từ 1 năm tầm 10 đến 12 triệu

8. nguyenhaidang

nguyenhaidang Thành viên tích cực

Nếu nhân viên mới chưa có kinh nghiệm lương tầm 3tr, làm 1 năm khoảng 4~5tr. làm tốt thì sau này có thể lên tới 10~12tr + thưởng + doanh số...

9. hihi

hihi Thành viên nhiệt tình

Nếu là nhân viên bình thường thì giao động từ 5 - 8tr. Còn khi tay nghề cứng thì tùy thuộc vào mối quan hệ của bạn để kiếm thêm thu nhập.

10. utnhikute

utnhikute Thành viên

Tôi thấy từ 5 tới 7 chai là cao lắm rồi nếu nói 8 chai chắc người đó phải làm lâu lắm, thì may ra mới có mức lương đúng như mình mong muốn với tôi lương 7 chai là được rồi hihi