anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Làm Thế Nào Để Google update lại dữ liệu cấu trúc website nhanh chóng

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi angrybird, 24 Tháng mười 2017.

Lượt xem: 6,110

1. lmahanoi

lmahanoi Thành viên

Theo mình bạn nên tạo lại sitemap và gửi index lại file Robot.txt, sau một vài tuần mình nghỉ sẽ dần loại bỏ những Backlink bị dea đồng thời các lỗi cũng dẫn sẽ không hiện nữa. Bạn lưu ý khi sửa lại cấu trúc sitemap có thể ảnh hưởng đến thứ hạng website. Chúc bạn thành công !

2. Phan Tâm

Phan Tâm Thành viên nhiệt tình

Bạn nháy vào 1 dòng chi tiết lỗi xem nó báo thiếu thẻ gì rồi từ đó có hướng xử lý.
    Trường hợp thẻ hentry như mình đã nói ở comment trên, công cụ check của Google không chính xác 100%.
    Hoặc bạn có thể đính kèm 1 url lỗi lên đây, mình sẽ xem giúp cho.

angrybird thích bài này.
  3. angrybird

angrybird Thành viên

Bạn nhầm rồi nha. lỗi dữ liệu cấu trúc là một trong những lỗi ảnh hưởng lớn đến SEO.
    Nếu bạn chưa biết thì dữ liệu có cấu trúc (hay Structured Data), bao gồm Rich Snippets và Rich Cards, là những yếu tố vô cùng quan trọng ảnh hưởng đến thứ hạng tìm kiếm cũng như giao diện kết quả tìm kiếm từ blog/ website của bạn. Một blog/ website được cấu thành từ dữ liệu có cấu trúc sẽ giúp Google Bots thu thập dữ liệu một cách dễ dàng hơn và hiển thị kết quả tìm kiếm chính xác hơn so với những trang còn lại. Do đó, lựa chọn một giao diện được đánh dấu dữ liệu có cấu trúc tốt sẽ giúp bạn "lên đỉnh" Google nhanh hơn.

Cảm ơn bạn. đây là 1 URL webmaster tool báo có 10 lỗi nhưng khi check bằng công cụ google lại bảo không có lỗi nào.

Mã:
    https://search.google.com/structured-data/testing-tool#url=https%3A%2F%2Finternetvietnam.net%2Flatest
    bạn góp ý giúp mình nha, đến nay gần 2 tháng mà nó vẫn còn cảm ơn.

4. GooodBoy

GooodBoy Thành viên

Nếu bạn bị tụt Top thì đó là điều đáng lo còn nếu không ảnh hưởng gì thì b cứ bình tĩnh rồi gg sẽ index hết cho b.

5. Phan Tâm

Ngó qua bạn còn thiếu 2 thẻ: updated & author.
    Site bạn đang dùng WP, nếu bạn hiểu code thì có thể bổ sung thêm các đoạn sau vào file cần thiết:
    PHP:
    <span class="vcard author"><span class="fn"><?php the_author(); ?></span></span>

PHP:
    <span class="date updated published"><?php the_time(); ?></span>
    Ngó qua thấy bạn đã sửa nhưng đang để định dạng ngày giờ ở thẻ updated bị sai.
    Bạn phải để ở định dạng kiểu như vậy "2012-08-26 20:09-0700"

angrybird thích bài này.
  6. angrybird

angrybird Thành viên

Cảm ơn bạn.
    cho mình hỏi thêm là nếu để định dạng ngày giờ ở thẻ updated bị sai thì có ảnh hưởng đến SEO không bạn? :)

7. machanhquan

machanhquan Thành viên

Cái này chuyển site chắc chắn bị rồi bác. Cứ từ từ google update xong sẽ hết. Tập trung xây dựng nội dung rồi SEO thôi. Bác mới chuyển qua WP thì cẩn thận vấn đề bảo mật. WP dễ bị mấy anh trung đông phá lắm. Đã đầu tư thì tuyệt đối ko dùng theme null nhé. Chúc bác mau về TOP

8. ngophaweb

ngophaweb Thành viên tích cực

Cách nhanh nhất là cập nhật lại sitemap.xml, submit sitemap đó lên GMT, sao đó dùng chức năng tìm nạp để submit lên Google nhờ xem xét lại, cuối cùng là chờ và kiểm tra thay đổi

9. bacdautinh

bacdautinh Thành viên

Mình cũng làm như thế này rồi. mà link lỗi vẫn nhiều còn từ khóa thì tụt thảm hại

10. Phan Tâm

Bắt buộc phải theo quy tắc đó bạn nhé, nếu không console nó vẫn cứ báo lỗi :D