anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Lấy ý tưởng để viết bài từ đâu

Discussion in 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' started by hoclamseotd, Feb 3, 2017.

Lượt xem: 9,117

1. Quế

Quế Thành viên

Thanks Received:
    39
    Nhiều lắm bạn ơi, chủ yếu dựa vào nghiệp vụ của bên bạn, còn nếu đi link thì cứ lên site đối thủ mà học tập

2. leemincool

leemincool Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    78
    Bạn nghĩ ra mấy chủ đề có liên quan rồi viết, khéo léo chèn từ khóa vào chứ, sản phẩm nào cũng có thể viết được cả, có thể giật tít lên cũng được, vd như "Ngọc Trinh mặc áo lưới chống muỗi nổi bật đường cong gợi cảm"

3. votanloc

votanloc Dự bị

Thanks Received:
    0
    Mình nghĩ nếu bạn không có ý tường nhiều thì nên thuê content cho nhanh. Còn muốn viết thì lên mấy trang tin tức lớn rồi chỉnh sửa mang về

4. hoclamseohn

hoclamseohn Thành viên

Thanks Received:
    34
    Nguồn thì tham khảo các bài viết của đối thủ xem họ viết về cái gì rồi mình viết theo và tìm thêm những tin tức mà khách hàng quan tâm

5. thachhoang

thachhoang Thành viên

Thanks Received:
    30
    chắc chắn theo mọi người tư vấn bạn vẫn nên lấy ý tưởng từ chính đối thủ cạnh tranh, trừ khi cty mình to hơn nó thì mình phải nghiên cứu thị trường và nó là người chạy theo mình bạn ạ, có thể tham khảo thêm google trends :)

6. dqvn

dqvn Thành viên

Thanks Received:
    20
    Mình thường đến hiệu sách tham khảo các cuốn sách viết về chủ đề muốn viết
    Tham khảo đối thủ
    Đặt bản thân là khách hàng để tìm hiểu xem họ muốn gì, sau đó viết ra

Đây cũng là một cách hay, như vậy mình có thể phân tích chủ đề rất sâu và không bỏ sót thông tin cần thiết nào, cách này cũng hiểu được tâm lý khách hàng qua đó tìm được nhiều khác tiềm năng hơn.

7. hoclamseohn

hoclamseohn Thành viên

Thanks Received:
    34
    Quá chuẩn luôn đúng là viết về sản phẩm thì khó nhưng bạn nên viết những chủ đề liên quan đến sức khỏe khi bị muỗi đốt thì cũng sẽ có nhiều ý tưởng để viết bài rồi sau đó mình chèn từ khóa sản phẩm vào thì sẽ tốt hơn

8. nguyendtam

nguyendtam Thành viên tích cực

Thanks Received:
    42
    Mình thấy trang thicongcualuoichongmuoi.com có các bài viết liên quan đến từ khóa của bác cần seo đấy, lấy bài về viết content lại,,mà cách này cũng là một cách copy không tốt đâu, mình góp ý thế thôi:v

9. HAANPHAT

HAANPHAT Dự bị

Thanks Received:
    1
    chủ thớt cũng giống em ạ. Ban đầu search thông tin viết tha hồ xong cạn nguồn luôn. Nản hẳn

10. thaovan

thaovan Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    180
    Bạn có thể lấy ý tưởng từ các trang web đối thủ về viết thành bài mới, hoặc tìm kiếm kết quả tiếng anh rồi dịch thành tiếng việt ...

Share This Page