anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Lên top 2 ngày rồi lại về vị trí cũ

Discussion in 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' started by maytrogiangvn, Jan 11, 2019.

Lượt xem: 1,445

1. vanphongthamtutnt

vanphongthamtutnt Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    141
    Dance dữ vậy bác? Chắc web chưa ổn định rồi, có lúc mất 7k backlink. Bác xem lại làm từ từ ít thôi :D. Chúc bác mong lên top lại sớm

maytrogiangvn thanks this.
  2. letieudinh

letieudinh Thành viên

Thanks Received:
    34
    Trước mình cũng gặp trường hợp như vậy, mình vẫn tiếp tục viết bài chất lượng, điều hướng nội bộ, kết hợp đi link ở diễn đàn chất , chạy ads kéo traffic

3. nhattmdt

nhattmdt Thành viên

Thanks Received:
    15
    em cũng đang trong tình trạng giống bác, hôm nay check thì trong top mai thì lại nhảy trang 2-3 mà buồn. Nhưng cứ mỗi lần ping lại trong wmt thì từ khóa lại trong top được 2-3 hôm thì đâu lại vào đấy không biết có bác nào giống e không?

4. VietSeoSol

VietSeoSol Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    421
    @maytrogiangvn: Có thể đợt cập nhật ở tháng 08/2018 đa phần ACE liên quan đến Medic: dịch vụ sản phẩm, thông tin...nhiều khả năng để tăng thứ hạng chỉ cần tăng độ trust của site qua hàng xóm tốt là được chỉ có điều theo mình biết chi phí cũng không hề nhỏ đó đó Bạn!

5. tuannguyenkute

tuannguyenkute Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    104
    Chắc do bác đi link nhiều quá nên nó bị vậy á, cái này em cũng đã từng gặp qua rồi nên điều hướng lại backlink và tập trung viết nội dung cho web các mới mẽ càng tốt, bên cạnh đó tối ưu lại site luôn thì ok nữa. Cứ duy trì nội dung, backlink đi vừa phải sau 1 tháng các từ khóa sẽ trở về lại ổn định như xưa.

6. Huy_Hoàng

Huy_Hoàng Thành viên

Thanks Received:
    20
    Cứ nghĩ lên top 7 do nó nhầm lẫn cho nó nhẹ, vị trí của m phải là 2x cơ.
    Cần phải cố nhiều. Mình đi link rất ít, từ khóa khá cạnh tranh (vd: viêm lợi trùm đứng no1 khá lâu, viêm nha chu: top 10, trị nhức răng: top 5...). Mình cũng chỉ làm mới dc khoảng 4 tháng, web cũng từng đấy tuổi. Tuy nhiên m coi trọng content, mỗi bài ít là 1k, nhiều khoảng 3k từ.

7. VuThuSen

VuThuSen Thành viên

Thanks Received:
    11
    Mấy nay GG cũng cập nhật thuật toán nên từ khóa có biến động đó bạn. Giờ thì cứ làm bình thường thôi bạn ạ.

8. phieubat

phieubat Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    230
    như thế là đang có dấu hiệu lên trở lại, tại vẫn chưa ổn định lên chưa giữ top dk, thời gian này cần đẩy mạnh toàn lực nội dung, link, traffic cho nó thì sẽ nhanh top trở lại, nếu ko làm thì sau lại khó lên hơn

9. pkthaihatribenhtri

pkthaihatribenhtri Thành viên

Thanks Received:
    12
    Tích cực viết bài chất lượng, đi link chất lượng, cố gắng kéo thêm trafic về chác là của bác sẽ trở lại top thôi.

10. khaint

khaint Dự bị

Thanks Received:
    7
    Thực ra ngoài mất backlink do chất lượng ko tốt, thì cũng là do các site khác cũng làm Seo mà ^^! đâu phải 1 mình mình Seo đâu

Share This Page