anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Link redirect có được tính là backlink không?

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by hiepnguyenhuu, Jan 19, 2016.

Lượt xem: 13,770

1. nguoi_dep_tap_seo

nguoi_dep_tap_seo Thành viên tích cực

Thanks Received:
    69
    Theo mình thì vẫn được tính là backlink, trước mình kiểm tra trên WMT có backlink Redit từ Scoret về, mình cũng không hiểu sao nó lại đề là redirect, giờ mới hiểu redirect là link chuyển hướng thông qua quảng cáo rồi mới về website mình, cám ơn các bạn :)

2. tieuloi

tieuloi Thành viên

Thanks Received:
    21
    Nếu nó báo về wemasstool thì ok, Còn tùy vào trang bạn để link có cho index cái link thấy không, Theo ý kiến của riêng mình là vậy,

3. VietSeoSol

VietSeoSol Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    422
    @hiepnguyenhuu: Nếu như Bạn thấy trong WMT của Google có thể hiện thống kê link thì có thể xem như Backlink rồi ! Còn việc nó có tồn tại bao lâu thì chưa xác định được do tính chất của nó! Xài cái gì thì chắc chắc về khả năng nó tồn tại được lâu dài Bạn à!

4. NgocV

NgocV Thành viên

Thanks Received:
    12
    Check WMT nếu có link từ domain đó thì nó được tính là Backlinks. Nhưng mình nghĩ chắc nó không chất bằng các backlink bình thường

5. gintakao

gintakao Dự bị

Thanks Received:
    0
    Mua xài thử là biết ngay ấy mà :3

6. thejoker

thejoker Thành viên

Thanks Received:
    54
    Site của bác chả liên quan đến Video, mỗi người có cách tư duy riêng khi làm SEO, Site của bác theo định nghĩa đó cũng chả phải seed site seed siếc gì hết. Tính ra 10 triệu / 1 năm, số tiền 30tr đó book báo lớn chả sướng sao. Site bác bình thường thôi, traffic lèo tèo. Thích thì mình giới thiệu cho vài bên traffic site / 100k tháng, giá 200 - 300k / 1 link thôi :3. Không biết site của bác đã có ai mua link chưa :x

7. bephuong

bephuong Thành viên

Thanks Received:
    10
    Nếu đi link theo kiểu link redirect thì theo tôi thì bạn nên chọn trang link redirect uy tín. Đi như vậy mới chất google đánh giá cao. Vẫn tính là back link nhé! Nhưng đi link như vậy chi thay vào đó ta cứ trỏ thẳng về sẽ hay hơn. Đi như dạng đó chỉ có link download là nhiều :)

8. gintakao

gintakao Dự bị

Thanks Received:
    0
    Book báo lớn mà nó chịu để trang chủ hay toàn site nguyên năm giá ngang của mình thì mình không cạnh tranh lại thật.

Còn guest post mà 700k để mãi mãi với chỉ số tương đương thì bác cho mình vài link tham khảo với, biết đâu mình là khách hàng của bác thì sao :D

Last edited: Dec 7, 2018
  9. thejoker

thejoker Thành viên

Thanks Received:
    54
    Text link các trang báo thì giá tầm 2.000 VNDđ / 1 link. Mua với số lượng 200link dạng ( sidebar ). Còn bài post trong danh mục con sẽ mắc hơn, tất nhiên là nó không đặt ngoài trang chủ rồi. Nhưng hiệu quả nó mang lại là rất cao, ( ở đây mình xét về hiệu quả, chứ không cần xét về trang chủ, hay bài post trong danh mục con. Quan trọng là sức mạnh nó đem lại, nếu 2 trang báo cùng tương đương khi 1 cái đặt ở trang chủ 1 , 1 trang đặt ở bài post thì sẽ có điều khác biệt.
    Còn đối với 1 link PBN ( link trang chủ ) - 1 link Báo lớn ( link post ) thì còn phải xem xét lại về sức mạnh của PBN đấy . :">

Guest Post thì giá 200k - 300k / 1 post nhé. link trong vòng 1 năm chứ không vĩnh viễn đâu bạn. Có gì bác inbox em

Share This Page