anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Lương các bác SEO hiện tại là bao nhiêu???

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by chothuephonghanoi, May 11, 2017.

Lượt xem: 25,970

1. longmai

longmai Thành viên tích cực

Thanks Received:
    95
    Đọc hết cả 8 trang coment nhưng thấy mức lương giao động từ 5 đến 9 triệu là hết cỡ. Chắc mấy ông lương 15 với 20 củ còn đang bận cày nên chưa kịp coment :))

2. kenwshino

kenwshino Thành viên

Thanks Received:
    50
    Làm nhiều vậy mà 4 củ hả. Nghỉ đi kiếm chỗ khác là vừa :D

3. chautuan

chautuan Thành viên

Thanks Received:
    11
    Lương seo hiện nay biến thiên rất đa dạng trong khonagr 4tr -20tr :v với những người vượt qua con số này thì hầu hết là các bác đó đã ra ngoài làm riêng hoặc chuyển sang quản lý marketing chứ ko chỉ có seo.

4. haoking

haoking Thành viên

Thanks Received:
    39
    Điều này thì mình cũng còn chưa được như bác. =)) Nhưng mà giờ nghĩ là cần phải chấp nhận thôi. Không thì phải cố gắng nhận làm thêm cho người khác nữa thì vớt vát được. :x

5. LumiaMyLove

LumiaMyLove Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    236
    Lương như thế là còn cao đó ku. Lương 0đ thôi, ăn lương 3 triệu nhiều quá không có chổ chứa mày ạ :D

6. huyentrangqni

huyentrangqni Dự bị

Thanks Received:
    0
    Vo cùng lắm bạn à. Ai seo tốt thì mấy chục cũng có. mà tập tẹ thì 4 đến 5 triệu. Muốn lương cao thì cũng cần có kỹ năng quản lý, bảo quát.

7. YenVy

YenVy Thành viên

Thanks Received:
    10
    Mình đọc coment các bạn nhưng thấy có vẻ các bạn đang quá tự ti. Có đọc được một bài của một anh giám đốc, xin phép được trích lên đây. Và thực tế bản thân mình làm không hết việc, các công ty gọi trực tiếp tuyển vào ban đầu cũng đã 7tr + bảo hiểm +ăn trưa +phụ cấp. Hãy phấn đấu chứ ngồi gõ bàn phím và spam thì...
    -----------BẬT MÝ BÍ KÍP "ĐÒI" TĂNG LƯƠNG HIỆU QUẢ & ĐỈNH CAO ĐÀM PHÁN
    (Mà sếp hoàn toàn hưởng ứng)
    Lương, nhất là lương cứng luôn là 1 khoản đầu tư vào con người nhưng về khía cạnh "nào đó" thì nó đúng là chi phí
    Không phải vị trí nào trong doanh nghiệp cũng được nhận lương cứng, vì có những vị trí hoàn toàn theo %. Hầu hết các vị trí lương cứng cao đều thuộc nhóm nhân sự: Có tài không trung thành, có tài và trung thành
    Các công ty sẽ luôn tìm cách tăng thưởng, tăng phúc lợi (biến phí) chứ rất ngại tăng lương cứng, vì sợ định phí tăng nhưng khi gặp tình huống doanh thu giảm thì định phí giữ nguyên gây rủi ro cho doanh nghiệp.
    Bài viết này sẽ bật mý cho bạn bí quyết tăng lương hiệu quả nhưng sếp lại vỗ tay đen đét
    Tình huống: giả sử bạn là 1 nhân viên chạy quảng cáo Google Adw, FB ads, hoặc lập trình, Designers, hoặc 1 tư vấn Marketing, PR, kế toán, luật, trưởng/phó bộ phận kinh doanh, chuyên viên nhân sự...và điểm chung của các bạn là đang có lương giả sử 8tr/ tháng. Bài toán đặt ra là bạn muốn lên mức lương 12tr/ tháng bạn phải làm thế nào?
    Không hề đơn giản đúng không? Dù bạn có nghĩ thoải mái các giải pháp, kể cả chí phèo xin nghỉ việc đi nữa cũng không chạm tới mức lương đó chưa kể kiểu made in VN là đòi tăng lương trước rồi "em sẽ" làm thế này thế nọ càng ko được...Vậy cách làm như thế nào? Thực ra tôi đã viết 1 lần rồi, giờ viết tỷ mỷ hơn thôi :)
    "Lương cao trách nhiệm lớn", đó là hiển nhiên. Thực tế các ông chủ ngay cả Việt Nam cũng rất muốn trả lương cao, rất cao, chẳng qua ứng viên đa phần lởm hoặc cam phận, nên các CEO trong nước luôn thiếu và thèm nhân viên khủng.
    Có 4 bước vàng như sau:
    - Bước 1: Gặp gỡ sếp và đưa ra "bản đàm phán hấp dẫn" không thể cưỡng lại, với những con số KPIs mới, kết quả mới cùng vai trò chức năng nhiều hơn, cao hơn. Lưu ý: kỹ thuật ở đây là bạn phải làm cho sếp cảm thấy mức lương 12tr là Thấp so với các Kpis mới bạn có thể đạt được. "Lương luôn thấp hơn năng lực" - đó là nhân sự hiếm, và luôn chiếm được tình cảm sếp, kể cả khủng hoảng cũng ko bị sa thải.
    - Bước 2: Nếu làm đúng bước 1 thì sếp sẽ ok ngay, vỗ đùi đen đét thậm chí ko giấu diếm: nếu chú/ cô làm được như cam kết này anh trả mẹ luôn 14,15tr/ tháng chứ đừng lói 12tr. Bởi vì...
    - Bước 3: Bởi vì mục tiêu mới, trách nhiệm mới ko hề dễ thực hiện 1 tý nào. Nó đơn thuần nhỏ thì là nâng cao kết quả chuyên môn, lớn thì thay đổi cả công ty. Và để đat được những điều tuyệt vời đó phải tính bằng Đơn Vị Tháng. 1 tháng là phi thực tế, đừng ép quả xanh phải xanh chín, trừ khi ngâm thuốc Tàu. Tức chính bạn phải vượt qua giới hạn bản thân rất nhiều, và quan trọng có 1 điều khoản rất hấp dẫn với sếp là....
    - Bước 4: là bước 4, nhưng lại vẫn là các điều khoản trong đàm phán với sếp, khiến sếp ko thể cưỡng lại. BẠN PHẢI CAM KẾT ĐẾN KHI ĐẠT 100% KPI MỚI MỚI NHẬN LƯƠNG MỚI, còn 99% ĐI NỮA VẪN LƯƠNG CŨ, tức 8Tr. Việc của bạn là phải vượt qua 100% so với những KPI mới
    Ví dụ: tháng 7/2016 bạn gặp sếp và trình bày 4 bước trên với mong muốn tăng lương từ 8 lên 12tr/ tháng với 1 bộ KPIs mới.
    Tháng 8 bạn nỗ lực thay đổi bản thân và tập trung công việc, phá vỡ các giới hạn cũ, và bạn đạt 35% KPI mới, vẫn nhận lương 8tr, sếp vui.
    Tháng 9/2016 trên đà tiến tới, nhưng cuối tháng cũng chỉ đạt 68% KPis mới, vẫn lương 8tr.
    Đến tháng 10, do nỗ lực hết sức dựa trên thói quen mới, bạn đat 89% KpIs, ảnh hưởng rõ rệt cty, vẫn lương 8tr, sếp nể vãi và thưởng, lấy hay ko tuỳ bạn, nhưng mục tiêu tháng 11 phải đạt.
    Tháng 11/2016, do chưa tính toán kỹ " điểm cực hạn" và những khó khăn ko lường tới, khiến mục tiêu vượt 100% tháng trước đề ra ko đạt, bạn chỉ đạt 97%, vẫn lương 8tr nhưng ảnh hưởng rất lớn, sếp ngưỡng mộ tý khóc bảo thôi cứ để anh trả em 12tr, bạn cần từ chối, làm đúng cam kết.
    Tháng 12/2016, bạn vượt 100% đơn giản, các kỹ năng đã được rèn luyện qua 5 tháng, 150 ngày, sếp hoàn toàn tâm phục khẩu phục, ký lương 12tr/ tháng. Chúc mừng bạn đã thêm được 4x 12 = 48tr/ năm nữa, may mắn hơn thì các mức thưởng và phúc lợi đều tăng hơn, và cái quan trọng nhất: TẦM bạn đã khác, và công ty có thêm 1 nhân tài
    Tất nhiên loay hoay mấy tháng ko làm đươc thì bạn vẫn lương 8tr như cũ, vì chưa xứng đáng :), hẹn gặp lại 1 dịp khác sẵn sàng với trách nhiệm và kết quả cao hơn
    .
    Đương nhiên kỹ thuật trên cũng sử dụng được khi muốn có thêm phúc lợi, thưởng mới, chỗ làm việc mới rộng hơn, thời gian làm việc tốt hơn...nếu bạn biết đàm phán
    Nào, giờ các bạn còn chần chừ gì nữa. Nếu muốn thay đổi hãy găp ngay sếp để đàm phám đi, sếp đang rất thèm nghe những câu phi thường đó. Việt Nam luôn thiếu nhân sự "chịu chơi" như này. Công ty sẽ được nhờ bởi những người như bạn, sếp yêu mến bạn, còn bạn được rèn luyện để nâng lên tầm cao hơn.

dangndh and Night_out thank this.
  8. kadoan

kadoan Dự bị

Thanks Received:
    1
    lương em có 6c củ, không biết trụ đến bao giờ đây hic, đúng là nghề này bạc bẽo quá các bác ak, phải cố gắng trao dồi kiến thức thoi

9. apimecvn

apimecvn Thành viên

Thanks Received:
    12
    lương mình còn có 4 củ đây :((

10. upstoantam

upstoantam Thành viên

Thanks Received:
    5
    Bên mình hiện đang thuê bạn làm Partime trả 150K cho dự án làm gồm có: Viết 4 bài cho 4 site vệ tinh và 5 bài đăng diễn đàn. Bài viết tối thiểu 300 từ và trùng lặp không 50% là được. Thấy làm seo kiếm tiền cũng dễ mà, bỏ hơn 2 tiếng có 150K rồi còn gì.

Share This Page