anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Mình có 1 từ khóa mà nó lên 2 link luôn thì làm sao giảm hạng 1 link trong đó vậy a

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi libralibra, 5 Tháng tám 2016.

Lượt xem: 3,592

1. luckytaigame

luckytaigame Dự bị

Lên hạng đã khó, nay giảm hạng còn khó hơn gấp trăm lần :))

2. libralibra

libralibra Thành viên

Giảm hàng phần đó là mình bỏ link cần giảm hạng vào là được phải không a, có anh hưởng gì tới site không vậy a

3. seoerbaby

seoerbaby Thành viên

Bạn vào webmaster tool -> giao diện tìm kiếm -> các liên kết trang web. Nhập url muốn giảm hạng vô đó nhé.

4. Whoami

Whoami Thành viên

Theo mình bạn cứ để vậy thôi đặt link nội từ link thứ hạng 14 kia về link thứ hạng 5. Và cứ tiếp tục đẩy mạnh link 5 lên thôi

5. dmpdesign

dmpdesign Thành viên tích cực

ý tưởng của mình là bạn nên thay đổi title của 1 bài đi, vì 2 bài này có title khá giống nhau, để cả 2 cái đó google dễ bị nhầm nên khó đưa 1 cái lên cao bạn ạ
    không khéo hnay cái này 13 mai lại đến cái kia 13 thì nó cứ giàng buộc nhau mãi ý

6. raovathieu

raovathieu Moderator Staff Member

Cái này bác ko nên bỏ nhé! goole nó lấy ngẫu nhiên link nào mạnh thì idex, có khi cả 2 link đều tóp, nếu bác vô tình bỏ nó thì không khéo sẻ ảnh hưởng tới link còn lại. bác chỉ việc seo link nào mạnh thì cứ đi seo link đó là dc.

7. tutusmart

tutusmart Thành viên

anh gồ nhảy vậy thôi bạn chờ 2-3 ngày sau nó lại trở lại bình thường thôi mà

8. gahu

gahu Thành viên

Bạn chọn 1 link rồi tập trung đi link cho nó. Link còn lại tối ưu lại để bổ trợ cho link kia.