anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Mở website kiếm được bao nhiêu tiền

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi tdhcom, 2 Tháng bảy 2018.

Lượt xem: 20,490

1. nguoi_dep_tap_seo

nguoi_dep_tap_seo Thành viên tích cực

hihi mình chỉ mới bước vào nghề seo nên cảm nhận vậy thôi, nghe mọi người thảo luận về adsense thì hơi tí là bị báo cáo này nọ, họ nói cạnh tranh với đối thủ không lành mạnh cực kỳ kinh khủng, còn hơn đánh trận nữa, nên nghe cũng kinh :D mình thấy mấy trang như anh thạch phạm hướng dẫn mọi người về blog đó, nếu anh đó mà cho doanh nghiệp đặt quảng cáo về thiết kế webssite, hosting và pro thêm một số khác nữa thì cũng ngon mà, cho đặt quảng cáo theo kiểu thu tiền theo tháng ý
    cũng hơi chung chung quá hihi, nhưng cái gì cũng cần phải chăm chỉ chăm sóc cho nó, rồi từ đó mới có thành quả được. mình thấy cách làm webssite để kinh doanh bán sản phẩm vẫn là cách kiếm nhiều tiền nhất

tdhcom thích bài này.
  2. minhclear

minhclear Thành viên nhiệt tình

Đúng là trang về 1 ngách như vậy rất ngon khi được doanh nghiệp thuê đặt quảng cáo. Nhưng ý mình là nó sẽ khó thụ động bền vững được vì:
    • Có thể sẽ phải thường xuyên trao đổi và kiểm soát quảng cáo của doanh nghiệp để không gây ảnh hưởng đến website của mình.
    • Khi hết thời hạn quảng cáo phải đấu giá lại hoặc set quảng cáo cho đơn vị khác và mình lại làm lại thao tác như hợp tác với nhà quảng cáo đầu tiên dù có hay không có uy tín với các đơn vị khác rồi.
    Còn với ga thì khác, nó sẽ giúp mình giải quyết tất cả mọi thứ, ngay cả click tặc cũng gần hỗ trợ gần hết rồi.

tdhcom thích bài này.
  3. seokolen

seokolen Thành viên

Em thì đăng ký Google Adsense mãi không được duyệt đây, khổ ghê... Riết rồi nản quá để không vậy luôn :( Làm site vệ tinh vậy!

tdhcom thích bài này.
  4. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

trong bài viết mình có từ nào "kiếm tiền đơn giản" không vậy bạn?
    Mình chưa bao nói bất kỳ một lĩnh vực nào là dễ dàng, kiếm tiền lại càng không bạn nhé
    còn làm thê nào để mọi người biết đến website của bạn thì minh có mấy bài về vấn đề này. Bạn vui lòng vào profile của mình, sau đó chọn "các chủ đề đăng bởi @tdhcom bạn nhé"

nhutit thích bài này.
  5. tamkyvip

tamkyvip Thành viên

giàu lắm, thấy ae ai cũng tiền chục triệu đến vài trăm triệu ^^. Nếu bạn cố gắng thì sẽ như pro thôi. Chúc may mắn nhé.^^

tdhcom thích bài này.
  6. trinhsinhcitc

trinhsinhcitc Dự bị

các bác cho em hỏi, 1 ngày bác có khoảng bao nhiêu traffic, em chạy quảng cáo fb để khách từ đó về website thì vẫn ko thấy ăn thua lắm, khách đặt vẫn ít, có cách nào tăng traffic web ổn ko các bác

tdhcom thích bài này.
  7. datvnpt

datvnpt Thành viên thân thiết

và website không lên top, không tạo dựng thương hiệu thì con số chỉ là con số 0 tròn trĩnh thôi :D

tdhcom thích bài này.
  8. haitre

haitre Thành viên

Mở website kiếm được bao nhiêu tiền? Câu hỏi chung chung quá, nên câu trả lời cũng chung chung luôn. Kiếm được bao nhiêu tiền còn tuỳ vào lĩnh vực, độ mạnh của web, và tuỳ vào cách kiếm tiền trên web đó, có người kiếm tiền bằng cách bán sản phẩm, có người cho đặt quảng cáo, có người adsense... nhưng cách kiếm nhiều tiền nhất vẫn là bán sản phẩm hoặc dịch vụ của mình

tdhcom thích bài này.
  9. Aliva

Aliva Dự bị

Theo như mình thì site của bạn chất lượng traffic tầm được bao nhiêu, nội dung trang của bạn về nội dung gì, Nếu như bạn mới được quảng cáo trực tiếp thì giá cao nhưng k ổn định, còn chạy kiểu Programmatic ( giống adsense thì cũng ok

tdhcom thích bài này.
  10. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

adsense tùy từng trang tùy từng linh vực, tuổi đời, hành vi người dùng, số click...thì mức giá mà google trả sẽ khác nhau. Những trang cỡ như vnexpress, dantri, vietnamnet, soha,laodong, thanhnien, tuoitre...mà chạy Adsense thì tiền GA ko hề bèo bọt, dù cũng là site tiếng Việt
    các site nhỏ của VN hay có trò cheating, dùng click tặc khiến Google mất lòng tin, từ đó giá trả cho mỗi click ngày càng giảm