anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Một số khuyến nghị khi SEO cho website mới

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi tdhcom, 8 Tháng năm 2017.

Lượt xem: 18,018

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

video cũng là 1 dạng nội dung, nhưng nó là nội dung video hình ảnh, để nội dung video chất lượng bạn cần thêm miêu tả (discription) thật chi tiết
    các site phim hoặc các kênh YT của dân VN mình thì đa số là reup nên bạn reup lại cũng phải khéo chút, cắt chỉnh sửa thêm bớt....google ngày càng trở nên thông mình hơn

2. lynguyenseo

lynguyenseo Thành viên

=)) bác nói đúng kiểu cướp lấy mà ăn, giật lấy mà uống không trộm nó lấy mất nhỉ

3. tinkhuyenmai

tinkhuyenmai Thành viên

Tinh tế và Voz đâu cho đặt link chử ký bạn. Sao có link về được. Mà tới tận 300 link

4. dangvanthao

dangvanthao Thành viên

1 tháng làm nội dung đi bạn, ngày khoảng 3-4 bài, tháng 2 bắt đầu đi link khoảng 3-5 link/ ngày. Qua tháng 3 bắt đầu đẩy mạnh link + 1bai/ ngày up lên site

5. tdhcom

tâm lý nôn nóng muốn từ khóa lên top ngay hầu như ai cũng bắt gặp đối với anh em seo mới vào nghề
    thực tế thì cả content lẫn backlink đều quan trọng như nhau nhưng cần xác định cái gì làm trước cái gì làm sau, với site mới thì cứ phải có nhiều nội dung cái đã, nội dung chính là phần nền móng là bộ khung vững chắc, còn lại backlink chính là nguyên vật liệu. Hiểu được điều căn bản này thì anh em seo sẽ bớt mắc sai lầm

6. nguyenvietcuong

nguyenvietcuong Thành viên

mình cũng có thắc mắc giống bạn này
    nhiều khi thấy google vô lý quá, site tự viết nội dung không copy thì lẹt đẹt, thằng copy của mình thì nó lại lên, thật không hiểu nổi anh google thế nào nữa

7. tdhcom

đúng rồi bạn ơi, lựa chọn từ khóa phù hợp là một việc không dễ, nhất là những bạn mới làm seo chưa có khái niệm phân cấp mức độ từ khóa cạnh tranh, cứ thấy từ nào hay hay là seo, không cần biết có khả năng seo hay ko
    mình sẽ có một bài về lựa chọn từ khóa hợp sức, bạn đón đọc nhé

8. bebi

bebi Dự bị

bạn đi link diễn đàn kèm với link chữ ký. Tuy nhiên đa dạng domain được là một điều rất tốt.

9. tdhcom

nên tránh nóng vội việc bơm link khi nội dung chưa đâu vào đâu bạn nhé
    backlink rất quan trọng để lên top nhưng cần dựa trên nền móng là nội dung

10. hunggasmc

hunggasmc Thành viên

tất cả chỉ là kiến thức được dạy trong các lớp, các ************ :)) cái ae seo cần bây giờ là hiểu gg nó đang nghĩ gì :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.