anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Mua like facebook được gì và mất gì

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi salenhadat, 20 Tháng bảy 2014.

Lượt xem: 6,867

1. tuanseo

tuanseo Banned

mình cũng đã từng mua nhưng không ăn thua

2. tts_vn

tts_vn Banned

Nói chung là có thì tốt, mà không có thì vẫn có nhiều cách. Mình cũng muốn tăng Like Fanpage lên vài chục nghìn lắm. Cơ mà chịu, chả có cách nào... cào nhân nào chỉ giúp phát.

3. salenhadat

salenhadat Banned

Bạn tìm các công ty về mua bán like đó nhưng mua bán tất nhiên không hiệu quả bằng người dùng like thật đc

4. nguyenphamhoangminh

nguyenphamhoangminh Thành viên

Mua like được rất nhiều chứ sao không nhỉ???
    Có 1 số bạn bảo rằng mua like là mua sự uy tín ảo, thì đúng rồi cái uy tín ảo này có thể qua mặt được facebook để chạy ads, qua mặt được cộng đồng mạng, ví dụ như cá nhân mình khi vào 1 page bán hàng như quần áo, giày dép mà có 2 3 k like thì mình rất ít khi mua, mà chỉ xem qua coi như khảo giá.
    :) Những cái like bạn mua thường sẽ không mang lại lợi nhuận cho bạn.

5. tonyzhai

tonyzhai Thành viên

Làm marketing online sử dụng FB là rất tốt mình hoàn toàn ủng hộ. Nhưng nếu làm SEO mà shared link lên FB là hoàn toàn sai lầm, nó dẫn đến bạn sẽ bị phạt nếu không cẩn thận.

6. nguyenphamhoangminh

nguyenphamhoangminh Thành viên

Ai phạt vậy bạn?? mình thấy seo share link lên FB cũng rất hiệu quả, đơn cử như Haivl, kiếm được 1 lượng traffic cực kỳ lớn từ face!

salenhadat thích bài này.
  7. salenhadat

salenhadat Banned

Chuẩn luồn link trên facebook thì không bị phạt đâu căn bản hình như nó không hiệu quả bằng đi link spam trên các diễn đàn

8. sobuma

sobuma Thành viên tích cực

mình từng dùng mọi cách để tăng like nhưng chỉ cho đẹp , facebook mình chủ yếu chạy ads để hỗ trợ seo chứ lượng khách vẫn đến từ google là chính , marketing trên facebook mình vẫn chưa tìm ra cách nào?

9. seankid

seankid Dự bị

Mình nghĩ nếu có tiền hãy đăng ký quảng cáo facebook theo dạng CPC thì tính ra 1 like cũng chỉ tầm 100-150đ, còn mua like, tất nhiên nhìu khi rất rẻ đạt tầm 70đ-200đ. Nhưng mình cũng là người từng đi mua Like và rất hiểu rõ, bạn sẽ dễ dàng bị người like không ủng hộ hoặc bật chế độ Spam với fanpage mà bạn đang dùng. Như thế rõ ràng là tiền mất tật mang, giờ mình cũng đã sợ rồi tự lực vậy

10. nhantrinh

nhantrinh Thành viên

Không mua like ban đầu thì sẽ không ai dám like cho mấy trang mới đâu