anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Muốn SEO thành công hãy làm bạn với Google

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi tdhcom, 15 Tháng mười 2018.

Lượt xem: 7,853

1. DucBi

DucBi Thành viên

mình thấy bạn nói vậy không đúng lắm. Giờ mình đang SEO mũ trắng thuần viết content là chính. Mỗi lần GG thay đổi thuật toán thì có thể tụt 1 vài bậc nhưng 1 tuần sau là lên lại liền, thậm chí thứ hạng còn cao hơn lúc chưa đổi. Gần như chỉ có những bài đi link không chất lượng, thao túng từ khóa thì mới dính cước thôi

tdhcom thích bài này.
  2. Vovandung

Vovandung Dự bị

Lời nói và bài viết nói rất hay giống y như đời thật. Đúng là như vậy. Hợp tác tuân thủ theo thì đôi lợi cả 2 cùng nhau đi lên. Còn vì lợi dụng spam bất chấp để muốn lên tóp thì google cũng sẽ nhận ra mà thôi. Giờ google như 1 cổ máy con người nhận diện. Mỗi ngày mỗi khác. Nên tốt nhất hãy làm tự nhiên và đúng thuật toán của google thì sẽ bền vững lâu dài hơn

tdhcom thích bài này.
  3. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

mình có bài viết "những hành vi dễ bị google cho ra đảo" , bài viết đó liệt kê toàn bộ những hành vi bị google cấm hoặc không khuyến khích
    bạn chỉ cần tránh thực hiện những hành vi đó là được, như vậy đã là thuận theo google rồi

4. tmawindow

tmawindow Thành viên

Cái tiêu đề của bác em xin được like nó ạ, đúng là muốn seo thành công hãy làm bạn với google là quá chuẩn ạ, sử dụng tiêu chí của gg mà lại không xem xét gg yêu cầu gì, luật của gg là gì chẳng khác nào sống ở xã hội mà lại không hiểu luật pháp. Em ví dụ có nhiều bác kiểm tra tốc độ load trang, nhưng cứ đi tìm các phần mềm đâu đâu, sao không dùng luôn phần mềm của gg, nó vừa phân tích chuẩn tiêu chí của nó vừa đưa ra giải pháp chính xác giúp mình khắc phục. các bác seach page spet nhé

tdhcom thích bài này.
  5. penhi

penhi Thành viên

Theo tôi nếu muốn làm seo thì phải đi theo những nguyên tắc google đặt ra, nếu ta đi sai thì sẽ bị phạt ngay, chính vì vậy theo tôi thì chúng tôi nên tuân theo luật như vậy mời được google cho lên top, mặc dù bạn có làm thân với google thì đi sai cũng khó lên top :(

tdhcom thích bài này.
  6. kienjonny

kienjonny Thành viên

tôi muốn seo tốt và mau mau leo lên top thì phải làm sao, tui nghe nói muốn mau mau leo lên top được không chỉ viết bài tốt và đặt chất lượng thôi, mà còn làm bạn với google thì phải

tdhcom thích bài này.
  7. hungbacninh

hungbacninh Thành viên

luôn luôn theo dõi những bài viết của bác này, rất chân thực và hữu ích. bác này hay chia sẻ bài hữu ích trên đây lắm.

tdhcom thích bài này.
  8. iHzKz

iHzKz Dự bị

cảm ơn bác bài viết rất ý nghĩa thank vì tinh thần chia sẻ , Mà dạo này seo hơi khó khăn lúc trước

tdhcom thích bài này.
  9. dovandung

dovandung Thành viên tích cực

Tào lao, đây không phải là cuộc thi tốt nghiệp, không phải cứ cố đạt điểm 5 là đỗ. Đây là 1 cuộc chiến, top thì chỉ có hạn vì vậy ai chiến tốt thì người đó thắng. GG có thể là bạn với nhiều người nhưng Top thì chỉ có giới hạn vì vậy k thể cứ làm bạn là Top.

nguyenvanteo and tdhcom like this.
  10. maytrogiangvn

maytrogiangvn Thành viên nhiệt tình

Điều này thì ai cũng biết, theo thì sống chống thì chết, nhưng để làm được bạn google đâu phải là chuyện dễ. ngay cả khi là bạn rồi vẫn ra đi như thường. Nhiều yếu tố lắm

tdhcom thích bài này.