anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Nên seo trang chủ, bài viết hay seo tag

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi tuazdm, 20 Tháng mười một 2012.

Lượt xem: 18,059

1. truyenvn.mobi

truyenvn.mobi Dự bị

Mình seo cả trang chủ và kèm bài viết đi cùng

2. kzz

kzz Dự bị

seo trang chủ thì lâu lên nhưng mà từ khóa đã lên thì thôi rồi

3. huuphatvn

huuphatvn Dự bị

mình thấy seo trang chủ nhanh lên hơn, seo trang. anh em nào có kinh nghiệm chia sẻ với

4. dungna

dungna Dự bị

kết hợp cả hai cho chắc ăn :D

5. hdtc

hdtc Thành viên nhiệt tình

theo mình nên seo bài viết hay hơn chứ seo thẳng về trang chủ rất lâu lên mà hiệu quả không bằng nên cứ bài viết mà chiến nếu từ khóa chung chung thì mới nên seo trang chủ

6. kiencamcom

kiencamcom Dự bị

nói chung là các bạn nên tập trung vào viết nội dung thì cỡ nào cũng lên

7. hailuadichat

hailuadichat Thành viên

Mình hiện cũng tập trung các trang con , chừng nào ổn sẽ làm tơi trang chủ.

8. VNU

VNU Dự bị

nạm dụng tag cũng tốt đó bạn, nếu bạn seo cho tag cũng tốt. Khi có độ tin cậy, các bài viết liên quan và bài viết khác sẽ đc tăng đần thôi

9. mrstarnguyen

mrstarnguyen Thành viên tích cực

1. nên SEO trang chủ hay trang con ?
    -theo cá nhân mình : nên SEO trang con <=> vì trang con là trang nói đúng và chính xác về từ khóa hơn, nội dung trong trang con sẽ chỉ nhằm vào từ khóa đó
    -trang chủ <=> thường thì sẽ có rất nhiều thứ trên trang chủ mà chúng ta muốn gửi tới người xem ,điều này làm cho từ khóa của chúng ta bị loãng,nội dung không theo sát từ khóa => sẽ khó SEO hơn

2.mình k dùng wordpress nên cũng k rành, nhưng cũng có tìm hiểu sơ sơ vì thấy a e SEO ca ngợi WP nhiều wứa hjhj
    -trong WP thì bạn có thể SEO catagory - Tags - Bài viết đều good.

+Catagory : bản thân cái catagory cũng đã nói lên ý nghĩa của trang theo sau nó rồi ...category/trang-diem thì hiển nhiên tất cả các bài viết trong này sẽ xoay quoanh "trang điểm" ,đây là yếu tố quan trọng trong nội dung khi SEO

+Tags: nó cũng như catagory , những bài viết trong tags chúng ta cũng có thể quyết định,nếu chúng ta gán Tags hợp lý cho các bài viết thì việc SEO tags cũng là lợi thế, vì nụi dung nhiều mà lại tập trung được đúng từ khóa

+còn về bài viết thì mình nói chung cho tất cả các mã nguồn ,k riêng gì WP.
    SEO bài viết là một ưu thế nó đánh chính xác vào người dùng tìm kiếm (cái này rất quan trọng,nếu người dùng tìm đúng nội dung thì họ sẽ thích hơn và tin tưởng web hơn là khi tìm một từ ví dụ "phần mềm" trả về trang "sửa máy tính"), chính xác từ khóa

*theo kinh nghiệm non nớt của mình thì Trang chủ nếu có lợi thế về domain key thì trang chủ SEO từ khóa chính
    các catagory - Tags SEO cho các từ khóa quan trọng thứ 2 sau từ chính (những từ đem lại lợi nhuận cho website,nếu là web kinh doanh)
    Bài viết sẽ dùng để SEO câu view tăng traffic cho web
    cụ thể bài viết bạn có thể mỗi bài nhắm đến 1 key (những key từ 3 từ trở lên để cho dễ SEO) , ít cạnh tranh, mà lượng tìm kiếm cao chút
    mục đích này k nhằm đem lại doanh thu trực tiếp cho web mà đem lại lượng view cho web
    -> view nhiều thì sẽ có nhiều người biết đến web -. sẽ tìm được khách hàng tiềm năng trong số những người view đó
    -> view nhiều sẽ giúp kéo trng web lên

-----------------------------------------------

đối với mục 1 và 2 mình nói vế wp thì để dễ hiểu bạn có thể tham khảo site này
    2thoitrang.com
    là site của người bạn, ở đây mọi người cũng k lạ gì bạn này, bạn dùng wp thì vào tham khảo cách làm của bạn ấy sẽ ngộ ra nhiều điều
    site này cũng khá nhiều từ về thời trang đang TOP

còn về phần bài viết mình có thể dẫn chứng cho bạn site mình
    cách giảm cân nhanh nhất, không cần tập thể dục,không ăn kiêng
    ở đây mình chọn 2 từ "cách giảm cân nhanh" và "cách giảm cân nhanh nhất"
    cả 2 cũng đã đang TOP , 2 từ này dễ nên chỉ làm vài ngày là lên TOP
    dễ nhưng nó lại đem lại lượng visit cũng kha khá cho web mình
    nếu bạn để ý web mình thì bạn sẽ thấy trên 70% bài viết trong web là mình có nhắm đến từ khóa cụ thể, mỗi bài 1 key
    nhưng đa phần toàn key dễ, và lượng tìm giao động từ vài ngàn -> vài chục ngàn / tháng
    mình k SEO hết nhưng cứ làm vứt đấy,từ dễ thì nó cũng dễ lên, chỉ cần onpage tốt chút

=>đúc kết lại : bạn có thể SEO cùng lúc cho cả Home - Catagory - Tags - Bài viết
    miễn là nguồn lực của bạn đáp ứng được

chúc bạn thành công !

10. yeuvayeu

yeuvayeu Thành viên tích cực

Seo Catagory thì nhìn nó đẹp hơn nhưng mình nghe nói seo bài viết nhanh hơn Catagory à. Mình mới sử dụng wordpress nên mình thấy mỗi Catagory nó bao quát với trang chủ nên seo 2 cái đó. Còn bài viết thì nó dài với nó làm sao ý.
    Mình nghĩ seo Catagory là ngon nhất hii. Mọi người ai seo nhiều nghĩ sao ạ :(