anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Nên thiết kế website bằng ngôn ngữ gì

Thảo luận trong 'Hỗ trợ Lập Trình, Mã Nguồn' bắt đầu bởi waiting, 8 Tháng chín 2015.

Lượt xem: 21,979

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. binh_duong

binh_duong Dự bị

Mình thấy wordpress là tốt rồi, còn biết nhiều hơn tí thì thấy joomla củng seo tốt quan trọng kỷ thuật thôi, sao mình để ý nhiều à nha, nhiều người thiết kế web rất tốt nhưng lại hông biết seo, còn những bạn chả biết gì về code mà lại seo ầm ầm nghỉ củng hay thật

2. hocseogoogle

hocseogoogle Thành viên

Bạn đừng hiểu lầm nhé, wordpress sử dụng ngôn ngữ lập trình php, còn wordpress thì hỗ trợ seo cực kỳ tuyệt vời.

3. vietlongjapan

vietlongjapan Thành viên nhiệt tình

Theo mình ngôn ngữ cũng chỉ là 1 phần hỗ trợ thôi. Tùy theo tài chính và lĩnh vực của bạn mà lựa chọn một ngôn ngữ phù hợp nhất. Theo mình nếu có tài chính thì chọn php.

4. tapseoaz

tapseoaz Thành viên

Cứ ngôn ngữ nào dễ seo nhất thì mình chọn.vì lập web mà k lên top được thì cũng bỏ thôi.

5. datphongkhachsan

datphongkhachsan Thành viên

Wordpress dễ dàng SEO hơn nhưng mình nghĩ CODE tay vẫn chất hơn nhiều

6. mazada

mazada Thành viên thân thiết

làm nền tảng nào cũng có cái hay của nó. cái quan trọng là cách mà bạn tối ưu nó như thế nào nữa thôi.

7. notpeople

notpeople Thành viên tích cực

PHP là ngôn ngữ còn Wordpress là nền tảng làm web :D
    Thớt có vẻ hơi bị nhầm lẫn rồi !

8. kimkims

kimkims Banned

Bạn không nên so sánh PHP và Wordpress. Vì cơ bản Uwp dc phát triển trên nền PHP
    Wordpress cũng khá phổ dụng. Có thể phát triển nếu muốn

9. Sauturne

Sauturne Thành viên nhiệt tình

Chào mọi người,

Rất vui khi được làm quen với mọi người tại topic này. Mình xin chia sẻ thật sự thì mình làm SEO cũng lâu và có tích lũy được một chút kinh nghiệm cho bản thân. Tuy nhiên, mình mong muốn là có thể học thêm kiếm thức về thiết kế website để nâng cao hơn khả năng của mình. Trong khuôn khổ bài viết này, mình mong được bạn nào chuyên về thiết kế website có thể tư vấn cho mình nên bắt đầu từ đâu trong việc học code cũng như nếu được mình xin nhận làm sư phụ và có cảm ơn cùng hậu tạ.

Trân thành cảm ơn mọi người đã lắng nghe !

10. icepencil

icepencil Thành viên

Ngôn ngữ web là một công cụ để tạo nên cái khung hay cài nền cơ bản của web , là phương thức để các browser, trình duyệt web đọc và thể hiện lên màn ảnh quý vị đang xem nè. Mình thì không rành lắm về cái này nhưng thấy đa phần các anh trong công ty bảo là PHP, ASP gì đấy. Hai thằng đó thì tự code tay. Còn về Wordpress hay Drupal, thì đều là CMS ( mã nguồn mở ) cũng là các ngôn ngữ web đã được tạo sẵn cả rồi, tùy biến thêm mà dùng thôi. Chốt là tùy nhu cầu mà chọn loại ngôn ngữ web.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.