anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Nên tự làm SEO hay mua quảng cáo Google, Facebook?

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by tdhcom, Aug 3, 2016.

Lượt xem: 17,737

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. tàitk

tàitk Thành viên

Thanks Received:
    13
    theo mình thì seo ngày càng bị bác gồ làm khó, đối thủ thì nhìu, nếu muốn có khác thì nội dung phải thật sự tốt, sau đó chạy quảng cáo trong thời gian đầu, rùi hảy nghĩ tới seo, lúc đó traffic sẽ hổ trợ seo của bạn

2. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    1,280
    nói dân seo nghèo thì ko hẳn là đúng, nhưng làm seo là giải pháp lâu dài. Mua quảng cáo giống như nuôi con nghiện ấy, tiền đâu mà mua quanh năm được

3. songvidamme

songvidamme Dự bị

Thanks Received:
    3
    Tự seo cũng tốt nếu có nhiều kinh nghiệm, nhưng có kinh phí để mua quảng cáo thì lại càng tốt hơn nữa, tùy vào kinh nghiệm, thời gian và kinh phí để chọn hình thức thích hợp

4. seobizmob

seobizmob Thành viên tích cực

Thanks Received:
    46
    Nêu về mặt bán hàng thì nên chạy quảng cái ads rồi sau đó mới đến seo vì có nguồn khách hàng nhanh và bổ trợ rất nhiều cho seo sau này.

5. lyhongthe

lyhongthe Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    97
    nếu như clcik thường xuyên và nhiều lần cùng 1 lúc thì biết, chứ ví dụ như sáng mình vào lick vài ba cái, xong chiều rảnh rỗi lại vào làm vài ba cái, tuy không thường xuyên và 1 tuần click vài lần, thì cũng là click tặc. vậy neu khách hàng vào tìm họ cũng tìm như vậy, lại ko thể xem là click tặc?

6. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    1,280
    mình biết mà, dân seo đa số trung bình đến nghèo, nhưng ko có nghĩa là tất cả đều nghèo
    nên mình nói dân seo nghèo thì ko dc đúng lắm

7. thienlongadv

thienlongadv Thành viên

Thanks Received:
    26
    nếu mà tốt nhất thì nên kết hợp các kênh lại nhé...Facebook thì mang tính quảng bá, hiển thị nhiều ..Adwords thì nhanh có đơn hàng hơn nhưng sẽ tốn chi phí...Lâu dài thì vẫn phải SEO bác ạ..thế mới là chuẩn nhất.Quan điểm cá nhân ạ

8. seongang

seongang Thành viên

Thanks Received:
    23
    Kết hợp cả seo cả quảng cáo, seo vừa tiết kiệm chi phí mà quảng cáo vừa có khách hàng lại có thêm traffic rất tốt cho seo

9. billtuankhoi

billtuankhoi Thành viên

Thanks Received:
    6
    Mỗi mảng có ưu nhược điểm khác nhau. Cần có sự kết hợp hài hòa giữa SEO và adword để đạt được những mục tiêu của bản thân ở từng thời điểm nhất định. Như vào mùa vụ của mảng mình đang kinh doanh cần đẩy nhanh, mạnh mảng adword.

10. becauseiloveyou

becauseiloveyou Thành viên

Thanks Received:
    14
    Nói thế mà cũng nói, cái này ai chả biết khi học về adwords và seo. Bài viết cũ chỉ là nhắc lại thôi mà. :D

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page