anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Nghề seo trong chán ngoài thèm các bạn có vậy không?

Thảo luận trong 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' bắt đầu bởi choatxinh, 23 Tháng hai 2016.

Lượt xem: 11,894

1. TrinhMinh

TrinhMinh Thành viên

Mình thấy làm seo chỉ phục vụ cho mình thì tốt và thú vị chứ đi làm cho người ta mệt mỏi lắm.

2. choatxinh

choatxinh Thành viên

Thô nhưng nó thật bạn ah. ai đủ mạnh thì phát triển lên SEM còn ai không đủ mạnh thì chuyển nghề. vậy thôi cs mà đào thải khủng khiếp lắm. :v

3. ViViPham

ViViPham Thành viên

Bạn cứ thử SEO từ khóa thật cạnh tranh vào, từ từ rồi cũng cảm nhận được cảm giác "chán" mà thôi

4. choatxinh

choatxinh Thành viên

Chuẩn luôn bạn cứ thử seo 1 từ khóa khoảng 30 -40k lượt search xem cảm giác như thế nào

Mình khuyên thật bạn không nên tham gia vào MMO tốn thời gian lắm mà kết quả cũng không dc gì đâu.
    [Mình đã tham gia hơn 3 tháng rồi mình rõ. ]

5. boysunflower

boysunflower Thành viên nhiệt tình

mình cũng đang có ý định theo Seo nhưng chưa biết thế nào nữa? không biết có vất vả lắm không .

6. choatxinh

choatxinh Thành viên

Không có công việc nào là không vất vả bạn ah. cái quan trọng là có đam mê hay không thôi. đam mê sẽ đánh tan tất cả những vất vả mà cv đem lại. Chúc bạn sẽ vui vẻ với SEO

7. nanivodoi

nanivodoi Thành viên

Mình nhớ như in 1 cao thủ đã từng nói : Những người giỏi thật sự họ sẽ k đi dậy để kiếm tiền vì thời gian đó họ có thể kiếm dc rất nhiều tiền ! Đi học chỉ để biết thôi còn muốn giỏi phải tìm hiểu , chăm chỉ và cầu tiến ^^

8. linhleng

linhleng Thành viên nhiệt tình

Không đồng tình với chủ thới ở điểm "SEO chỉ là giúp việc" giờ không thiếu SEOer tự ra kinh doanh làm chủ nếu có khả năng hoặc mở công ty dịch vụ SEO chỉ sợ ko có năng lực thôi

9. ohnew

ohnew Thành viên

mình thích câu này của bạn "Seo chỉ là một thứ giúp việc mà thôi" qua những gì mình trải nghiệm và làm về seoer thì mình thấy , seoer chỉ hỗ trợ cho việc bán hàng của mình mà thôi chứ không thể coi là một nghề được , nhiều bạn cứ hỏi là đang học ở trường và không biết có nên tiếp tục theo đuổi seo nữa ko , nhưng mình thấy cứ phải cho mình cái nghề cho chắc cái đã rồi seo tìm hiểu sau này bao giờ cũng chưa muộn ,đừng vì những lời kể hào nhoáng từ những người đã thành công mà cũng đi theo nghề seo , bởi mỗi người là một cá thể , có người thành công và cũng có người không thành công mà .

10. boysunflower

boysunflower Thành viên nhiệt tình

chuẩn! quan trọng là tự mày mò tìm hiểu, có lòng nhiệt tình tâm huyết và đam mê ắt sẽ thành công.

mình thấy cũng nhiều người theo seo mà và mức thu nhâp nghề này hiện giờ cũng khá so với mức thu nhập bình quân khác trong xã hội mà, b vừa seo vừa bán hàng luôn ak?