anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Nguyên nhân giảm chỉ mục website?

Discussion in 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' started by xediennhapkhau, Aug 22, 2016.

Lượt xem: 3,042

1. seo_huonggiang

seo_huonggiang Thành viên tích cực

Thanks Received:
    71
    Thứ nhất là bạn nên sửa lại các url lỗi 404 trước đi, 600 là số lượng quá nhiều. Và việc không được lập chỉ mục cũng là chuyển bình thường thôi, nó thường không index các url trùng lặp hoặc tương tự nhau, đa số các web đều có lỗi không lập chỉ mục được nhé, chỉ là ít hay nhiều thôi.

2. xediennhapkhau

xediennhapkhau Thành viên

Thanks Received:
    13
    Dính thuật toán ấy ạ, em nghĩ không phải đâu ạ, nội dung trên trang hoàn toàn mới mà chế

Mà bác ơi, không hiểu sao lỗi 404 trên trang web của t càng ngày càng tăng ấy, tuần trước là hơn 500 lỗi, tuần này tăng gần 100 lỗi nữa. Không biết nguyên nhân do đâu ấy :(

3. giadoan

giadoan Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    129
    xl vì dạo này ít onl IDVS nếu bác thấy lỗi càng ngày càng nhiều đầu tiên là chuyển hết các lỗi 404 về trang chủ hết rồi check web có bị hack không hay dùng wp thì có bị backđoor không ?xử lý hết 404 k xử lý lớm sẽ nguy hiểm đấy

xediennhapkhau thanks this.
  4. xediennhapkhau

xediennhapkhau Thành viên

Thanks Received:
    13
    Cái này em chưa biết check bác có thể nói rõ hơn đc ko ạ. Thanks bác

5. caothanhtrung

caothanhtrung Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    130
    Nếu tăng giảm trong khoảng nhất định là bình thường nhưng ở đây như bạn nói thì ko còn bình thường nữa. lỗi 404 lên đến 600 thì bạn nên rà soát lại khâu onsite đi. Các lỗi không tìm thấy url thường do bạn thay đổi tiêu đề hoặc cấu trúc hiển thị, chặn bots, sitemap ko chuẩn xác...

Share This Page