anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Nhiều backlink rồi mà vẫn không top.

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi ngocthanh, 16 Tháng năm 2015.

Lượt xem: 2,767

1. ducle

ducle Thành viên tích cực

site của bác sao khi vào không thấy hình xe mà toàn là hình đại diện không vậy, như vậy thì khó mà thu hút người dùng lắm bác ơi

2. Chiến Chăm Chỉ

Chiến Chăm Chỉ Thành viên nhiệt tình

Trước khi nói ra bạn nên xem xét lại xem lời nói của người khác đã đúng hay chưa, phản biện lại phải kèm theo dẫn chứng. Nếu không nêu được thì mình nêu cho bạn nhé

Mình có nêu là Còn 2 cái anchortex chữ kí của bác:
    Link thì còn quá ít
    >> Đây là 2 từ bạn Seo ở dưới nhé: Honda Civic - Kia Morning
    300 LINK ĐÂY NHÉ:

Check thì check từng link nhé, không phải chỉ mình trang chủ

>> từ khóa thì độc nhất 1 từ

NHÌN NHÉ

---> Đây là mấy từ thế bạn.

Chính bạn mới là người nên suy nghĩ lại nhé. Đã góp ý cho bạn mà còn quay lại nói nặng mình. Thật không hiểu nổi. Ít nhất cũng thấy bạn đã làm Seo 10 tháng như bạn nói. Web này rõ ràng mới Seo 3 tháng, bạn check ahrefs thì cũng nhìn thấy. Bó tay.

3. chehanguyen

chehanguyen Thành viên tích cực

bạn nên kiểm tra lại chất lượng những site bạn đã đi link, nếu không thực sự chất lượng thì nên gỡ đi, chỉ giữ lại những link nào thực sự chất lượng

4. newlifett

newlifett Thành viên tích cực

key của bạn cũng thuộc dạng khó mà, nhưng seo lâu như vậy mà không lên được trang 2 3 thì đúng là có vấn đề. Thay vì chú trọng đi link quá thì bạn phân tán ra đi, chăm viết bài một tí + seo MXH kéo traffic về.

5. vcuongpx

vcuongpx Dự bị

Bạn phải chú trọng vào nội dung :)

6. doquangvinhlc

doquangvinhlc Thành viên nhiệt tình

backlink chỉ là một phần của việc seo thôi, việc backlink quá nhiều trong 1 thời gian ngắn đôi khi còn dẫn đến bị phạt chứ chưa nói là lên top. Bạn phải đi từ từ làm chuẩn seo cho web, bài viết lúc đó bắt đầu đi link từ từ đến lúc từ khóa lên top rất bền vững.

7. lehongquang

lehongquang Dự bị

Vấn đề của bạn ấy là từ quá thuộc hạng quá khó. 7 tháng bạn cày link thì số lượng rất nhiều rồi, nhưng bạn chú ý một số vấn đề sau:
    - Title: Nhìn title là mất thiện cảm rồi, spam từ khóa dã man -> Cần điều chỉnh
    - Nội dung: quá ít, tỷ lệ text trên site thấp -> Tăng cường mật độ nội dung trên mỗi trang
    - Giao diện: Cần cải thiện, người dùng cuốn hút bởi diều này rất nhiều, có thể người dùng truy cập vô trang bạn nhưng không ở lại đủ lâu.

Mình có một số góp ý như vậy, cao thủ nào đi ngang, tiện thể chỉ giáo thêm

8. thangdesign

thangdesign Thành viên

Mình cũng thấy như bạn anhchienang mà. Site mới seo thôi mà cứ từ từ.

9. huymcx

huymcx Dự bị

Cân bằng onpage, backlink và traffic thì mới top chứ nhỉ. Tập trung bắn link thì bảo sao ko top

10. AngelPhệt

AngelPhệt Thành viên

Mua ít link bên bọn .gov đi bạn. xem có thay đổi không. Muốn lấy list text link .gov thì để mail lại mình send cho tham khảo.