anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Nhờ anh em giúp về vấn đề backlink

Discussion in 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' started by dienmaybigstar, Aug 29, 2014.

Lượt xem: 1,194

1. dsgnoithat

dsgnoithat Thành viên

Thanks Received:
    3
    nếu chỉ đi link ở các diễn đàn & mạng xã hội thì biết bao giờ mới kiếm đủ link để lên top? Mình nghĩ nên vừa đặt link website vừa đi diễn đàn hợp lý thì ok thui

2. tanle

tanle Thành viên tích cực

Thanks Received:
    58
    Nếu là site cùng nội dung và có nội dung tốt thì được. Bạn xem lượng link out của các site đó như thế nào? có bị google nhòm ngó gì không? Quy mô của site bạn ra sao? nếu site lớn thì lượng link đổ về lớn thì không sao. Đồng thời bạn phát triển nội dung site bạn, đi link đa dạng ra chứ tập trung 1 chỗ cũng k dc bền vững.

3. tunghk

tunghk Thành viên

Thanks Received:
    87
    đặt link footer cũng đc mà bạn,nhưng bạn phải chọn site nào chất và liên quan đễn lĩnh vực của minh mà để.như thế sẽ rất hiệu quả,còn bạn đặt tùm lum thì sẽ rất không tốt và nhớ kết hợp đi link dd cho đa dạng

4. dienmaybigstar

dienmaybigstar Thành viên

Thanks Received:
    6
    Vậy các SEOER khác đặt baner để trỏ link về thì nó có ngon hơn là để link ở chân trang không các bác?

5. lehien

lehien Banned

Thanks Received:
    1
    Tốt nhất bỏ đi nhé. Chỉ đặt khi site đã lâu năm , Pr cao (khoảng 3,4), traffic ổn. Thực ra textlink là việc mà Google đã k thích và cảnh báo nhiều. Nên làm ít thôi :)

6. onaploi

onaploi Thành viên

Thanks Received:
    13
    nói chung là link footer đang bị google nhòm ngó rất nhiêu. đơn giản là google coi những site này google coi là buôn bán link. nên bác chủ thớt cứ cẩn thận nhé. link đổ về nhiều chưa chắc đã tốt đâu.

7. quynhnguyenxinh

quynhnguyenxinh Dự bị

Thanks Received:
    6
    đặt nhiều backlink chân trang quá chất lượng thì thấp mà lượng backlink đổ về nhiều trong thời gian ngắn dễ bị nhòm ngó lắm chủ thớt ah
    Hơn nữa giờ GG đánh mạnh vào chất lượng nội dung hướng tới người dùng nên em nghĩ là chủ thớt nên tập trung vào nội dung như trước, không nên đặt hết vào textlink chân trang như vậy

Share This Page