anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Những lỗi đặc biệt cần tránh khi đi link

Discussion in 'Xây dựng Liên Kết' started by tdhcom, Sep 12, 2016.

Lượt xem: 24,243

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    1,280
    bạn có 1 bài viết chất, người ta sẽ ko tiếc gì với bạn 1 cái link
    còn khi bạn viết bài chất, người ta vẫn banned bạn thì bạn thì bạn có thể chọn cách ko tham gia forum đó nữa
    Tiếc diễn đàn mới cứ lấy đại link, là sai lầm của rất nhiều seoers, và có thể bạn đang lặp lại sai lầm đó
    ở đây là Google quan tâm đến link chất để lên top, link rác ko có tác dụng đẩy top đâu bạn nhé
    Hết sức chú ý đến việc lọc link trước khi đi link bạn nhé

2. trieuphuonline

trieuphuonline Dự bị

Thanks Received:
    4
    diễn đàn rao vặt thì nên dừng, diễn đàn chất như IDVS chẳng hạn thì tích cực cày

tdhcom thanks this.
  3. tdhcom

Thanks Received:
    1,280
    lỗi nằm ở sự cẩu thả ko chịu lọc site trước khi đi link bạn nhé
    không phải backlink nào cũng có giá trị, và ko phải nội dung nào tự viết cũng lên top
    mình nói vậy chắc bạn hiểu

4. kinhhailong

kinhhailong Dự bị

Thanks Received:
    5
    Cảm ơn bài chủ topic nhé, có những lúc nhiều bạn sợ kokịp đối thủ đâm hoảng và cày nhiều dofolow để mong đẩy nhanh thứ hạng đến ngày date line với xếp...khiến tỉ lệ dof và nof ko tự nhiên, em thì nghe 1 anh nói tỉ lệ 70:30 là hợp lí, nhưng có anh khác lại bảo chia ra theo phần trăm số lượng tìm kiếm bộ từ khóa seo đó để đi.
    :(

tdhcom thanks this.
  5. tdhcom

Thanks Received:
    1,280
    tỷ lệ Do -No thực ra chỉ mang tính tương đối, quan trọng là chất lượng của site đó. Mình có nói nhiều lần trong các comment trước đây rằng Dofollow mà link từ site chất lượng thấp thì cũng ko thể so với Nofollow
    Hồi 2013 mình có đọc 1 tài liệu thì backlink Nofollow là 1 trong những yếu tố xếp hạng từ khóa, và mình nghĩ đến bây giờ có thể Google vẫn duy trì điều đó, mục đích để điêu trị dân seo cứ nhắm nhăm Dofollow

6. songnguqn

songnguqn Thành viên

Thanks Received:
    17
    bác nói chí phải, hầu hết các thánh spam text link mọi nơi mọi chỗ mà chỉ chú ý số lượng, lên top và nghĩ vì mình đi nhiều nên đạt thành quả đó, nhưng chẳng mấy lâu ra đảo

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page