anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Những lỗi đặc biệt cần tránh khi đi link

Thảo luận trong 'Xây dựng Liên Kết' bắt đầu bởi tdhcom, 12 Tháng chín 2016.

Lượt xem: 24,243

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

do từng diễn đàn đặt options cho hiển thị hoặc không hiển thị chữ ký bạn ạ

jogger thích bài này.
  2. jogger

jogger Thành viên thân thiết

sặc thế em chịu thua bác rồi, không biết bác có bị tác vụ thủ công trên 1 url nào bao giờ chưa nhỉ? Bác có đọc thư của Google không bác? Bác có thấy hướng giải quyết thoát tác vụ thủ công của Google không? em xin trích 1 câu của Google đó là hãy thêm thuộc tính rel= nofollow cho liên kết, không sử dụng dofollow để thao túng kết quả tìm kiếm, cố ý đầy kết quả tìm kiếm lên cao trên xếp hạng. Nếu mà nofollow cũng được tham gia khi xếp hạng tìm kiếm thì người ta còn phân làm 2 loại làm gì nữa vậy bác, chắc google rảnh việc quá ta. Mời bác mời bác N2 vào thoải mái xác nhận anh em khỏi tranh cãi nhé

3. tdhcom

mình thì chưa bao giờ bị thông báo tác vụ thủ công
    còn việc google khuyến nghị các webmasters để thuộc tính No thì từ trước đến nay vẫn vậy, để mục đích là hạn chế dân seo spam thôi, hành vi thao túng là khó, vì Google là ông vua internet, cái gì họ cũng biết. Giả sử backlink Dofollow nằm trong bảng xếp hạng từ khóa và bị thao túng đi, thì google chuyển sang Nofollow là yếu tố xếp hạng, đâu có khó gì
    Ngày trước dân seo tăng PR ầm ầm, thì nay Google ko cập nhật PR nữa (không phải là bỏ), dân seo cũng thôi trò tăng PR, mặc dù PR vẫn có vai trò xếp hạng từ khóa hay ko ai mà biết? Google đâu có công bố công khai điều này

cái bảng xếp hạng đây, backlink Nofollow là 1 trong yếu tố xếp hạng từ khóa nhé, làm gì có Dofollow nào. Nói Nofollow nằm trong bảng xếp hạng từ khóa thì các bạn không tin

đây là bảng xếp hạng tầm cuối 2013, đầu 2014 gì đấy, hiện nay có thể một số yếu tố đã thay đổi theo thời gian

4. vancao

vancao Thành viên

em nghĩ liên kết nof từ web chất lượng sẽ giúp tăng chất lượng website, nó k có tác dụng tăng trực tiếp từ khóa như dof nhưng giúp tăng chất lượng web--> từ khóa tăng

tdhcom thích bài này.
  5. tdhcom

backlink Nofollow từ những site chất lượng sẽ tăng thêm công lực cho liên kết
    có thể trong thời gian tới link chất sẽ là một trong những yếu tố quyết định đến xếp hạng từ khóa

6. vietnamdalat

vietnamdalat Thành viên

Mình cũng nghĩ như bác :D

7. tdhcom

đi link nhữngt sie chất lượng thì cứ làm thôi bạn, trừ những site kém chất lượng ra nhé

8. jogger

jogger Thành viên thân thiết

thứ nhất bác xem bảng xếp hạng từ năm 2013 2014 còn có giá trị hay không bác? Thứ hai backlink nofollow mà cũng có giá trị khi xếp hạng tìm kiếm thì nó khác dofollow ở cái gì vậy bác?? hya khác mỗi cái tên à bác??? Bác so sánh sự khác nhau giữa nofollow và dofollow cho em cái bác. Bác thế này em cũng chịu. Bác có tham gia sitepoint không? Có cần em gửi cho bác nguyên lời nói về thuộc tính nó và do khác nhau thế nào không? Đến thưa với bác, cung cấp kiến thức cho newbi thế này tạo ra 1 sự sai lệch lớn cho mọi người hết sức trầm trọng

9. tdhcom

mình show link Nofollow đã từng được tính trong bảng xếp hạng từ khóa của Google thì bạn lại cãi cùn là nó có giá trị hay ko? Hỏi như 1 thằng con nít, ko có giá trị thì người ta cho vào cái bảng kia làm gì?
    Mình đã nói rất nhiều lần là vào khoảng thời gian đó, năm 2013-2014 mình có đọc tài liệu và được biết backlink Nofollow cho vào bảng tính điểm xếp hạng từ khóa, còn bây giờ nó có giá trị hay ko thì ko ai dám chắc, tuy nhiên cá nhân mình nghĩ là vẫn còn, đơn giản là google muốn trị mấy ông làm seo, chỉ nhăm nhăm đi link DO mà ko ngó ngàng gì đến No

Đơn giản là mình muốn chứng minh cho bạn thấy, backlink Nofollow đã từng được tính điểm xếp hạng từ khóa, và hiện tại khả năng vẫn là như vậy, bạn tin hay ko thì tùy bạn
    Còn với những người rành rành ra đó mà vẫn cố cãi cùn như bạn thì mình cũng ko có gì để nói nữa cả

Nhiều site Do mới mở, hoặc ko quản lý được để spam tùm lum, chất lượng backlink vì thế cũng đạt rất thấp

để bài viết có view cao thì phải seo lên top
    lại quay về bài toán nội dung và backlink

tỷ lệ No có cao hơn chút cũng ko sao, thực tế thì số site để thuộc tính Nofollow luôn cao hơn Dofollow

10. gaaru

gaaru Dự bị

Mình cũng mới tìm hiểu thấy bảo link full url thực chất mới là yếu tố tự nhiên, anchor text là có tác động nên để full url tốt hơn.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.