anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Những lỗi đặc biệt cần tránh khi đi link

Thảo luận trong 'Xây dựng Liên Kết' bắt đầu bởi tdhcom, 12 Tháng chín 2016.

Lượt xem: 24,243

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ginet

ginet Dự bị

Mình thấy đi link bây giờ cứ thế nào, bình thường đi link cảm giác sau vài tuần từ khóa sẽ lên, bây giờ thì kết quả phụ thuộc vào nhiều yếu tố không rõ ràng cái gì cả.

tdhcom thích bài này.
  2. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

google đã và đang thay đổi với việc liên tục cập nhật Penguin
    Nếu như trước đây backlink lên top cần số lượng, bất kể backlink từ những site spam, chất lượng thấp thì nay đã khác, backlink ko chất lượng từ khóa khó mà lên
    Mình nghĩ bạn nên xem lại backlink xem bạn đi những site nào? có thật sự chất lượng ko nhé

3. LTTK

LTTK Thành viên

Nếu lỡ mình đi link trên một số website bị sandbox thì mức độ ảnh hưởng đến website của mình như thế nào vậy mọi người? Cách giải quyết nó như thế nào :D

tdhcom thích bài này.
  4. vncontainers*com

vncontainers*com Thành viên nhiệt tình

nếu đi 1 vài link thì mình thấy ko ảnh hưởng nhiều lắm, nếu đi nhiều thì bạn chặn nó đi là xong

tdhcom thích bài này.
  5. tdhcom

thật ra nếu ko spam, tham gia đóng góp cho diễn đàn thì mình thấy việc đi link trên diễn đàn cũng ko phải là khó lắm

6. vhcorpkd

vhcorpkd Thành viên

các diễn đàn chất lượng đa phần toàn link nofolow thôi, có dofolow vẫn tốt hơn

tdhcom thích bài này.
  7. tdhcom

tuổi thọ domain cao là một trong những yếu tố đánh giá chất lượng backlink
    tuy nhiên cần đặt cạnh nội dung, số lượng index, traffic của site đó nữa thì mới chuẩn

đi link trên những site ko cùng nội dung cũng ko làm sao, google ko phạt vì điều đó
    google chỉ phạt khi spam link, tool bắn link, thiếu cân bằng của link
    site cùng nội dung lấy link rất tốt, nhưng trên thực tế số lượng site cùng nội dung hiếm lắm, chỉ dựa vào site cùng nội dung thì ko đủ công lực link để lên top
    vì vậy vẫn cần phải đi link tổng hợp

8. nhathp

nhathp Thành viên

Đúng rồi nhiều lĩnh vực không lấy ra được 1 trang để đi link nên không thể nào mà cứ chăm chăm vào cùng chủ đề được

tdhcom thích bài này.
  9. tdhcom

theo quan điểm của mình thì cứ có link chất là lấy, ko quan tâm gì nhiều đến cùng chủ đề cùng nội dung hay ko
    càng nhiều link chất, công lực lên top càng mạnh

cứ đi link bình thường bạn ơi
    chọn site chất mà đi là được

10. thegioimu

thegioimu Dự bị

Cái này bác nói chuẩn, phần lớn thì Seo rất tham backlink, ở đâu đặt được là đặt, chưa cần biết biết lượng backlink nó tới đâu. Cái này em cũng đang như vậy, chắc phải xem xét lại

tdhcom thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.