anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Những nguồn backlink chất lượng an toàn với thời gian

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi boynhangheo, 12 Tháng mười 2015.

Lượt xem: 12,275

1. Phongvh

Phongvh Thành viên tích cực

Mình chủ yếu xây dựng website vệ tinh bằng wp, google site mà dùng tên miền khác có bền vững không bạn? Hay nhất thiết phải sử dụng tên miền wp, site google

2. baolekprint

baolekprint Thành viên tích cực

Làm site vệ tinh thì phải xác định lĩnh vực đầu tư của bạn phải dài hạn, để xây dựng site vệ tinh có chất lượng tốn rất nhiều công sức, đòi hỏi nhận sự và thời gian, nếu lĩnh vực kinh doanh của bạn đòi hỏi chuyển đổi ngay mà đi tập trung đi xây dựng site vệ tinh cá nhân thì khó khả thi. nói chung làm seo bây giờ phải song kiếm hợp bích thì may ra, chứ k riêng gì một hướng đi, hướng đi nào cũng sẽ có ưu nhược điểm, làm sao để cân đối, tối ưu hóa cho hướng đi để tối đa hóa chuyển đổi, lợi nhuận đem về cho chủ doanh nghiệp

3. lapmangfptvp

lapmangfptvp Thành viên

Vừa xây dựng vệ tinh vừa đăng các bài lên các diễn đàn rao vặt và blog 2.0 thì mới mong lên nhanh đc chứ phụ thuộc vào vệ tinh chất thì khá lâu

4. satmythuathongdiep

satmythuathongdiep Thành viên

Bạn cứ nên xây, dùng lâu dài mà, cứ mỗi tuần đăng 1-2 bài thôi cũng được

5. chimcanhcut

chimcanhcut Dự bị

Mình đang có trên 3000 trang web 2.0 : blogspot, google sites, wordpress, ... Tuổi đời từ 5 năm => 1 năm. Bạn nào có nhu cầu guest post thì inbox mình nhé : 50k/ bài.
    Còn kêu mình viết + đăng luôn thì gửi từ khóa với link cần SEO qua : +30k công viết.

6. tmawindow

tmawindow Thành viên

Em tưởng mấy cái trang kia chỉ là mạng xã hội chứ sao lại là backlink được ạ, vì kiểm tra trong webmaster thì những trang đó có đổ được link về đâu mà gọi là backlink ạ, cái này hơi khó hiểu, ai có kinh nghiệm tư vấn cụ thể cho mọi người hiểu đi ạ, Thứ nhì nữa là trang me.zing,vn thì trang này không dùng được , trang mạng việt nam này bất ổn lắm, có khi cho link tốt nhưng nhiều lúc nó chết thành ra lại là link xấu

7. SEO_Dạo

SEO_Dạo Thành viên

Mình đánh giá cao các Web 2.0, nó sẽ giúp ích được nhiều hơn nếu vệ tinh 2.0 có traffic. Đây là bước đầu tiên trong mô hình AISAS - Attention gây chú ý hoặc chả là gì, website ko có traffic. :D

8. Phongvh

Phongvh Thành viên tích cực

Bạn không nên đăng bài ở các diễn đàn rao vặt rất dễ bị google phạt

Bomviet thích bài này.
  9. lamseos

lamseos Thành viên

Mình ít khi mua boi vì chi phí mua các site uy tín giá khá cao, nhưng backlink nó có về ngay đâu, và sự chuyển biến vị trí không rõ rệt, cho nên đi trao đổi chéo cùng lĩnh vực, ngoài ra đi kiếm site chất lượng đi link sẽ hiệu quả hơn, và tiết kiệm

nhutit thích bài này.
  10. nhutit

nhutit Thành viên

Em thì mua backlink, ký hợp đồng đặt text cả năm trời, kéo dài khi hết hợp đồng làm SEO với khách hàng