anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Phần mềm SEO - Cái chết của những kẻ ưa lười biếng

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi tdhcom, 5 Tháng bảy 2016.

Lượt xem: 24,366

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

bao nhiêu site dùng tool ra đảo, vậy bạn nghĩ họ ra đảo vì lý do gì
    Google nổi tiếng là kín tiếng với các quy tắc và thuật toán của mình, họ ko bao giờ công bố thế nào là tiêu chuẩn từ khóa, cũng ko công bố cụ thể nhiều án phạt, site bị phạt chỉ biết dò tìm lỗi rồi gửi báo cáo lên Google xin tha thôi bạn ạ

2. hoangkhanhan

hoangkhanhan Thành viên

em mà có xiền là em cũng xài rồi đấy . Không có xiền đầu từ nên chưa làm thí nghiệm được vẫn định thử một lần cho biết

3. vietkanpy

vietkanpy Thành viên tích cực

Phần mềm seo mục đích của nó là giảm bớt thời gian cũng như sức lực của người làm seo. Tại bạn quá lạm dụng nó mà thôi hoặc sử dụng chưa đúng cách.

Cũng như con dao vậy : bạn lấy dao để chặt cây bổ củi cho nhanh chứ bạn lấy tay bẻ từng cành đến bao giờ. chơi dao mà ko khéo thì bị đứt tay thôi. :)

4. phucantechno

phucantechno Dự bị

Tôi đã bị die một web khi nó lên top khá nhiều và tuổi đời domain là 4 năm. sau đó nó bị sanbox và ra đi mãi mãi. Theo tôi hãy seo chân chính không nên dùng thủ thuật gì cả. Khi bị google phạt khi đó bạn mới cảm thấy "sợ"

tdhcom thích bài này.
  5. Ganoipho6

Ganoipho6 Người đưa tin! Staff Member

Vậy là bạn đưa ra kết luận:
    Phần mềm SEO - Cái chết của những kẻ ưa lười biếng
    =))
    - Đừng làm tôi cười - Thuật toán google chẳng bao giờ hiểu bạn dùng tool hay tay đâu ( vậy do đâu google đưa ra hình phạt? ;) ...." chắc bạn biết do đâu rồi" ). Tool seo hay phần mềm SEO nhiều thành viên đã nhấn mạnh nó chỉ là công cụ hỗ trợ - giúp cải thiện hiệu năng, hiệu quả, tốc độ, sự chính xác. Chứ bạn không thể "gán nó vào 1 vùng tối như thể nó phạm tội tày đình" . :cool:

ThuocYeu thích bài này.
  6. tdhcom

sao nó lại ko hiểu hả bạn, chẳng qua site dùng tool chưa đến mức quá lộ liễu hoặc may mắn chưa bị Google phạt thôi
    Dùng tool được hiểu là một cách "lách luật", có nghĩa là Google tạm thời chưa tìm thấy bằng chứng theo chuẩn của họ để phạt bạn hoặc những người dùng tool. Nhưng không có nghĩa là may mắn song hành theo bạn mãi.
    Còn chết thì 1 bạn vừa chia sẻ ngay phía trên comment của bạn đó, mình đâu nói có sai

7. linhbaonet

linhbaonet Thành viên

:D biết dùng kết hợp thfi chả bao giờ chết :D tôi sài trước h có bị gì đâu :D hù ko

8. Anh_Hung_Ban_Phim

Anh_Hung_Ban_Phim Thành viên tích cực

thời nguyên thủy con người chỉ săn bắt hái lượm, sau có công cụ lao động năng suất lao động tăng lên nhanh chóng. Bản thân các tool không xấu, cơ bản bạn có biết dùng nó hiệu quả không thôi, vì hiện nay công cụ không thể thay thế hoàn toàn con người. Nếu biêt sử dụng khéo léo sẽ rất tốt cho SEO, nhưng đây là con dao 2 lưỡi nên cần cẩn thận khi sử dụng

9. tdhcom

mình nghĩ bạn ko nên so sánh như vậy, như vậy là khập khiễng
    một đằng tăng năng suất lao động người ta phải cải tiến nhứng không vi phạm pháp luật là đúng
    nhưng đằng này dùng tool là lách luật, nó nôm na như kiểu trốn thuế ấy
    là ông nhà nước chưa phát hiện ra người trốn thuế thôi, còn nếu phát hiện ra người trốn thuế thì người đó sẽ đi tù. Dùng tool cũng vậy
    May mắn chưa bị phát hiện ko có nghĩa là sẽ không bị phát hiện

10. sinhvienit

sinhvienit Thành viên tích cực

Bác nói thế là không đúng rồi! cái này còn tùy thuộc vào cách sử dụng của mỗi người thôi chứ! Em thì thấy dùng tool vẫn đảm bảo chất lượng >> rút ngắn thời gian làm việc vẫn hiệu quả như mình làm tay . :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.