anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Phương pháp đi link giúp bạn lên top bền vững

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by tdhcom, Oct 26, 2016.

Lượt xem: 38,307

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. vutrangjk

vutrangjk Thành viên

Thanks Received:
    60
    Từ khi google thay đổi thuật toán, mình đi link chả thấy tác dụng nữa, mặc dù đi nhiều link chất lượng, thêm ref domain hàng ngày. chỉ thấy tụt thôi. trong khi check của đối thủ, ít back link trỏ về mà vẫn top ầm ầm. Mới seo gà mờ quá!

phieubat and win thank this.
  2. baotoan

baotoan Thành viên tích cực

Thanks Received:
    49
    Có mỗi bước 4 em hơi thắc mắc 1 chút là bổ sung ref domain để đa dạng nguồn backlink? thì ở đây là nên các forum để cày thôi, nhưng theo em được biết các forum bây giờ như một đống rác rồi kiếm forum ngon từ đâu ra vậy ạ? ngược lại các forum ngon thì yêu cầu 100-200 có web em thấy yêu cầu 1000 bài mới được chèn link cái này chứng tỏ không cho đi link rồi.

tdhcom thanks this.
  3. hocseohn

hocseohn Thành viên

Thanks Received:
    37
    chắc mình bị dính cái vụ anchor này rồi. từ khóa càng đi link thì càng tụt. mà viết contend 100% nữa mới sợ, không cách nào ngoi lên được. Các diễn đàn mình viết thì nằm ở trang 4-5-6 còn link trang chính thì tụt dành tụt dần khỏi tốp 100 luôn

Ref domain này không biết có tính là đi comment các blogger nước ngoài không bạn nhỉ chứ forum thì có mấy đâu

tdhcom thanks this.
  4. Dtruongvt

Dtruongvt Thành viên

Thanks Received:
    6
    thấy giờ đi link là tụt từ khóa bác chủ ơi. kể cả 1 ngày e đi 10 link thui đấy ạ

tdhcom thanks this.
  5. Mr_Pi

Mr_Pi Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    84
    Đã lâu rồi chưa có cảm giác từ khóa lên TOP, chưa nói lên rồi giữ TOP cũng là một việc vô cùng khó khăn :D Theo mọi người thì SEO link trang chủ tốt hơn hay SEO từ khóa tốt hơn nhỉ :eek:

tdhcom thanks this.
  6. nhapmatkhau

nhapmatkhau Dự bị

Thanks Received:
    4
    Trên diễn đàn có rất nhiều bạn đã chia sẻ danh sách diễn đàn, có bạn làm rất rõ ràng PA DA tuổi đời domain rồi, bạn chỉ việc chọn lọc thôi, Nếu kĩ tính hơn bạn check lại để sử dụng thôi? Có nhiều phần mềm để check nhé

tdhcom thanks this.
  7. happynguyen

happynguyen Thành viên

Thanks Received:
    20
    mình đi link toàn bị tụt từ khóa là sao nhỉ :( , đang ở top 2 xuống top 4, gỡ link thì lên lại

tdhcom thanks this.
  8. solobico

solobico Thành viên

Thanks Received:
    17
    Hạn chế backlink nhé, em càng đi càng rớt. site k seo lại lên ầm ầm

9. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    1,280
    forum thì bạn thấy dc sự tương tác từ những comment, site ko phải forum, thì hơi khó dù lượt truy cập cũng rất cao, chưa kể là các site đó kiểm duyệt comment rất gắt gao
    mình nghĩ là tiêu chí mình đề cập khá là đủ rồi, vì về cơ bản đó là mấy cái cần quan tâm nhất khi chọn site đi link
    bạn nào bô sung thêm các tiêu chí khác thì chia sẻ cùng anh chị em trên này nhé

10. thuhongnt

thuhongnt Thành viên tích cực

Thanks Received:
    46
    Mình thấy giờ đi link không hiệu quả lắm. Dù diễn đàn chất lượng đến đâu đi chăng nữa thì càng đi càng tụt.

tdhcom thanks this.
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page