anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Post bài lên forum trùng nội dung với site chính

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi nguyenduclam, 8 Tháng một 2015.

Lượt xem: 19,007

1. nguyenvanau

nguyenvanau Thành viên

mình thì lấy nội dung của bài viết đảo vài đoạn và spin nội dung đọc sao cho có nghịa rồi đăng lên forum :). Khoản 20-30 forum thì đổi bài mới là vừa rồi, mỗi forum thì spin 1 bài khác nhau

2. VuongNQ

VuongNQ Thành viên tích cực

Mình không là thánh, mình là người trần mắt thịt, và nhiều người cũng hiểu được cái nguyên tắc cơ bản trong làm SEO này. Không làm sao thì bạn cứ làm thôi, mình thấy không tốt và không làm, cũng không cần phong thánh :D Ngồi nghĩ cách để 1 bài đăng nhiều 4r mà vẫn khác nhau đi, chứ đừng nghĩ ngay cái cách tự đào hố chôn mình này.
    Mình đã từng gặp những site trùng 2-3 dòng cũng k lên TOP cao được, sửa cái nhảy TOP luôn.

seothanthien and Nhungnth like this.
  3. thanhidvscom

thanhidvscom Dự bị

Thằng em mình cop đến 30 lần. Vẫn lên. Nhmà k phải nội dung trang của nó, trang của đối thủ ủ :)).
    Mình muốn hỏi: nếu nội dung bị copy quá nhiều, đem làm backlink thì landing page có bị đánh giá thấp k nhỉ?

4. lienminhpro

lienminhpro Thành viên

mình nghĩ không có ảnh hưởng mấy, nhưng mà bạn nên xào nấu lại chứ khôngnên để y nguyên vậy mà post lên

5. VuongNQ

VuongNQ Thành viên tích cực

Mình nói những thứ mình được học, được trải nghiệm, quan điểm rõ ràng "Ai bảo copy nd site chính để đi link diễn đàn là tốt thì nghỉ SEO đi".
    Bạn xem lại cmt của bạn đi trước khi nói người khác, "đúng là có thể...,nhưng biết đâu...." => Không có quan điểm, không có dẫn chứng?
    Vui hơi quá rồi đấy :3

llongvu, seothanthien and Nhungnth like this.
  6. caubequyquai

caubequyquai Thành viên

Mình thấy nhiều người vẫn copy bài của mình rồi lên diễn đàn chia sẻ lại xong đặt links đó chứ. Nhưng số bài viết chia sẻ rất hạn chế. 1 chia sẻ/10 bài mình viết. Như vậy bài viết hay mình có thể kéo được traffic về cho website của mình mà vẫn có backlinks tăng sức mạnh cho bài viết.

7. chocandientu

chocandientu Thành viên

Mỗi người có 1 cách hiểu và nghĩ về SEO khác nhau , đôi khi mình nghĩ thế nhưng chưa chắc phải thế , cũng giống như Black hat và White hat vẫn luôn luôn có tư tưởng khác nhau nhưng cuối cùng thì Key vẫn có top thôi

seothanthien and VuongNQ like this.
  8. minhbaove

minhbaove Dự bị

Mình nghĩ không nên lấy nội dung từ site mình mang đến các diễn đàn như vậy lời thì ích hại thì nhiều. Cố gắng viết chình sửa nhiều để đạt tốt hơn.

9. AnhHungBanPhim

AnhHungBanPhim Thành viên

Post 3-4 bài thì càng tốt, không ảnh hưởng gì cả. Đừng post nhiều quá mới bị dính spam.

10. tuancmcv

tuancmcv Thành viên tích cực

Đúng là có cái không tốt nhưng:
    Chả có cái gì gọi là đào hố, hay nghỉ seo ở đây cả, mình vẫn làm như vậy bình thường, từ khóa vẫn lên đấy thôi, có sao đâu.
    Nói như bạn, mình không dám nói tất cả, nhưng chắc cũng phải đến quá nửa các bro tự đào hố chôn mình chắc. :D.

lamnq and Văn Chiến like this.