anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Rao vặt - Nguồn cơn của sự tụt top

Thảo luận trong 'Xây dựng Liên Kết' bắt đầu bởi tdhcom, 17 Tháng một 2017.

Lượt xem: 18,895

1. phukhoathaiha

phukhoathaiha Thành viên

Xu hướng SEO sắp tới đánh mạnh về mảng di động nên trước tiên các bác nên tối ưu trang cho nền tảng tablet và mobile đi đã. Sau đầu tư vào nội dung rồi tiến tới xây dựng liên kết cẩn thận là được. Mà đâu phải chứ nhảy vào rao vặt thì mới có được link nhỉ ;))

tdhcom thích bài này.
  2. shpnkhanh

shpnkhanh Thành viên

Hiện tại mình vẫn đi link một lượng diễn đàn rao vặt nhất định và cũng không có dấu hiệu bị tụt top, nội dung mình đi link cũng có spin cẩn thận rồi mới đăng. Mình nghĩ nếu kiểm soát được số lượng link và nội dung đi link thì sẽ không ảnh hưởng lắm đến việc tụt top :D

tdhcom thích bài này.
  3. nhatroso

nhatroso Thành viên

cái nguy hiểm nhất của đi link diễn đàn là toàn site mang tính hệ thống, khi chết thì chết hàng loạt nên rất dễ bị dance từ khóa, ngoài ra việc trùng content ở các site rao vặt dẫn đến việc link giảm chất lượng cực lớn, đôi khi còn phản tác dụng

tdhcom thích bài này.
  4. Fantashy

Fantashy Thành viên tích cực

Cơ bản là do cách đi link như thế nào thôi. Trước khi đi link thì nên tìm hiểu về backlink chất lượng là gì spam vô tội vạ bây giờ đã quá lỗi thời rồi.

tdhcom thích bài này.
  5. hoclamseohn

hoclamseohn Thành viên

Không biết thế nào mình cũng đang thử đi các site rao vặt xem kết quả ra sao nếu không có gì thay đổi thì phải xem lại và loại bỏ ngay và tìm những diễn đàn uy tín hoặc tự xây dựng các site vệ tinh để phát triển bền vững

tdhcom thích bài này.
  6. LucVanTien

LucVanTien Thành viên tích cực

Bác nói chuẩn rao vặt phải chọn lọc cái nào chất mà đi thì mới làm top được. Nhưng khái niệm forum, rao vặt ... chất lượng tuy không khó hiểu, nhưng không phải ai cũng tìm ra được. :rolleyes:
    - Ngay cả đến bác chủ thớt chuyên buôn bán forum, text link mà cũng còn không dám cam kết lên top 1 nữa là ;;) mấy hệ thống rao vặt lìu tìu free đầy dãy trên mạng.

tdhcom thích bài này.
  7. vemaybaytanphivan

vemaybaytanphivan Thành viên tích cực

chuẩn quá, phải mua link của chủ thớt thì anh em mới seo lên top được nhé, anh em nhớ nhé =)) thôi em đi rao vặt tiếp đây, tưởng giề lại qc bán backlink sờ sờ ở chữ ký

anhdon thích bài này.
  8. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

2 bạn thật có trí hư cấu thật đáng nể
    nhưng mà nó chả liên quan, vì việc mua bán bất kỳ sản phẩm gì đều dựa trên nhu cầu. Với bất kỳ sản phẩm dịch vụ nào đều dựa trên cung - cầu, nếu ko có cầu thì quảng cáo nấy quảng cáo nữa cũng chả ai quan tâm

Cơ mà nếu bạn kinh doanh sản phẩm dịch vụ , bạn PR cho sản phẩm dịch vụ, điều đó là sai? Không, chẳng có gì là sai cả. Mình cũng vậy thôi, PR cho sản phẩm dịch vụ của mình là điều bình thường, quan trọng là mình tôn trọng đúng quy định của diễn đàn (chỉ đặt dưới chữ ký)

Bạn nào thích ném đá cứ thoải mái, ko sao cả, miễn đừng chỉ trích cá nhân nhau là được. Diễn đàn nào cũng vậy thôi, ném đá là chuyện thường.

9. thanhtungbooking

thanhtungbooking Thành viên

Xin lỗi bạn @tdhcom cho mình hỏi chút. Thời gian từ lần cập nhật kinh khủng tháng 9 tới giờ, hầu hết những trang đặt Text đều rớt, đều bị tụt top. Hồi đó bản thân mình cũng đặt text, rớt kinh khủng xong sau đó đã gỡ hết ra. Nhưng hiện bạn đang bán text và mình cũng có 2 3 trang có thể đặt text nên mình hỏi kinh nghiệm từ bạn:
    - Theo mình 3 tiêu chí trang web đặt text là: cùng nội dung, lượng truy cập, link out không quá nhiều có đúng ko?
    - Text nên đăt theo từ khóa hay là link trần
    - Vị trí đặt text chỗ nào: trên đầu trong mỗi bài viết, , dưới mỗi bài viết, footer, wiget
    Bạn có thể cho mình ý kiến không. Tiện thể bài viết của bạn có thể nói đúng lên tình trạng sụt top bây giờ. Thx bạn đã chia sẻ

10. tragia

tragia Thành viên

Không thể nói thế được, tuy giá trị link liên kết giảm dần nhưng vẫn là yếu tố quan trọng để đẩy key từ khóa, cơ bản là seoer quá lạm dụng nên bị phản lại thôi

tdhcom thích bài này.