anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Sau một thời gian nghiên cứu seo thấy nản

Thảo luận trong 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' bắt đầu bởi anhphuchn, 9 Tháng mười 2015.

Lượt xem: 4,128

1. tunghy

tunghy Thành viên tích cực

đúng rồi bạn cái gì cũng có cọng giá của nó :) seo thì hơi nhàm nhưng không chán nếu bạn tìm hiểu sâu thêm với nó nhé :) thân !

2. anhphuchn

anhphuchn Thành viên

Bạn làm tốt đấy, mình cũng làm được tương đối như bạn, thực tế mình cũng làm một vài trang mình quản lý cả trang luôn,cũng lên được một ít. Mình k nói nó nhàn, thực tế thì khá vất. Có lẽ giai đoạn này mình cũng nản vì nhiều lý do. Thank bạn

3. sutu

sutu Thành viên tích cực

Seo là phải kiên trì, mà việc gì cũng thế thôi, làm mà nản thì sẽ không bao giờ thành công được. Nếu bạn chịu khó tìm hiểu thêm thì seo không chỉ có đi link và chia sẻ MXH không đâu, tìm hiểu kĩ bạn sẽ thấy đam mê thôi

4. burlpmurray

burlpmurray Thành viên

Mình cũng thế, đang dần dần chyển sang một nghề gì đó thực tế hơn, nhưng vào IDVS lâu rồi nên quen, lâu lâu vào đâ chém gió anh em vài phát.

5. anhphuchn

anhphuchn Thành viên

SEO fanpage thì sao bạn, khó khăn ở điểm nào, mình thấy nó cũng như trang bình thường thôi mà. Còn về kỹ thuật Seo thì mình cần học hỏi thêm nhưng nếu mà chơi lý thuyết thì mình nghĩ ai ở đây chả đọc lý thuyết cơ bản Seo rồi. Làm thật thì mới khó chứ chém gió thì đơn giản.

6. kynangseotop

kynangseotop Thành viên thân thiết

Bạn lại không hiểu rồi, fanpage khác website nha, fanpage chỉ có thể đi offpage mà ko thể tối ưu onpage dc. Nó được tạo để phù hợp cho việc comment, chia sẻ chứ không phải để SEO. Vì thế mà bạn có thể rất ít fanpage có thể vượt lên trên 1 website được, dù vượt dc cũng chỉ là những từ khóa trung bình thôi. Mảng vé máy bay là 1 mảng cực kỳ cạnh tranh, được gọi là khó, bạn dùng fanpage sẽ không bao giờ có thể lên nổi trang 1, đó là điều chắc, không chém gió đâu. Còn lý thuyết mình miễn bàn, mình ko biết mấy cái lý thuyết trong sách đâu.
    Giống như một anh comment từ đầu, bạn nên viết 1 blog chia sẻ về vấn đề bạn hiểu biết và thích thú nhất, khi đó bạn sẽ thấy làm seo không hề nhàm chán khi những kiến thức của mình được mọi người đón nhận, đánh giá tốt xấu. VD mình cũng có 1 blog viết về SEO dù chẳng hề được gì từ nó nhưng vẫn thỉnh thoảng viết bài chém gió, hướng dẫn để mọi người đọc và nhận xét. Sở thích mà, cho đi sẽ nhận lại được nhiều hơn đó.

7. vietlongjapan

vietlongjapan Thành viên nhiệt tình

Như cách của bạn này, không chỉ khiến Seo bớt nhàm chán, mà còn có thể xây dựng thành một hệ thống site vệ tinh hoặc nuôi Ga khá tốt. Nhưng sẽ phải bỏ công sức nhiều hơn, bù lại là hiệu quả cũng như là tiền bạc kiếm được.

8. LumiaMyLove

LumiaMyLove Thành viên thân thiết

Mình không nói nặng lời đâu :) Hãy thử tự làm cho mình 1 site xem? Và đó là tâm huyết của mình, thì dần bạn sẽ thấy backlink chả là cái gì khỉ gì để phải quan tâm nhiều cả. Dưới chữ ký đó. Site của mình đấy, chẳng buồn buildlinks đâu, toàn để chữ ký các diễn đàn và post bài, biết gì viết đó, có kiến thức gì viết cái đó, sẽ chẳng bao giờ mà nhàm chán khi nhìn thấy site mình click từ Google tăng hàng ngày :)

9. ThuocYeu

ThuocYeu Thành viên nhiệt tình

Đừng nói hên xui nhé bạn, Những người tìm ra phương pháp để seo lên top họ cũng mất thời gian nghiên cứu, mất thời gian thử nghiệm rồi mới thành công. Cố lên, thành công sẽ đến với bạn nếu bạn chăm chỉ, học hỏi và cầu tiến.

anhphuchn thích bài này.
  10. anhphuchn

anhphuchn Thành viên

Để chữ ký diễn đàn k là buildlink hả bạn. Bạn làm như mỗi bạn có trang web. Seo chỉ là công cụ hỗ trợ, còn muốn kiếm đc tiền thì bạn phải bán cái gì đó. Muốn seo tốt mà bạn chỉ sở hữu 1 trang web thì đâu ăn thua,k bao h chủ động đc nội dung. Gg đánh giá từng trang web chứ k đánh giá cả website, bạn có post nhiều bài trên web của bạn thì cũng chỉ làm web bạn load chậm hơn chứ đâu ăn thua gì. Bạn nói biết gì viết đó thì mình nói luôn là bạn chỉ viết đc vài bài là hết,bạn k phải từ điển. Nói cho thẳng ra là bây h nội dung toàn đi copy của nhau rồi sửa thành của mình. Bạn có dám nhận nội dung trang bạn đều do bạn nghĩ ra k. Xin lỗi nhé,bạn nên tự đánh giá lại khả năng seo của mình đi