anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Sau một thời gian nghiên cứu seo thấy nản

Thảo luận trong 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' bắt đầu bởi anhphuchn, 9 Tháng mười 2015.

Lượt xem: 4,128

1. stevenguyennguyensteve

stevenguyennguyensteve Thành viên nhiệt tình

Làm seo đúng là rất chán nhưng tìm hiểu seo mình thấy rất thú vị. Nếu muốn đổi nghề thì cũng chẳng biết làm nghề gì cho xứng đáng với cái bằng cầm trên tay :(

2. anhphuchn

anhphuchn Thành viên

Bạn nói mình thấy ok, đúng là seo fb thì k onpage đc, nhưng seo fb khác ở việc chia sẻ. Nó nhanh hơn và đơn giản hơn, dễ tg tác người dùng hơn. Thực tế mỗi sản phẩm thì chọn 1 cách seo phù hợp. Với sản phẩm Vé máy bay này thì mình k muốn làm web vì đây k phải đại lý cấp 1. Làn web lãng phí và viết nội dung nhiều. Trên trang fanpage mình vẫn có thể viết những nội dung thú vị và vẫn có thể đc gg tìm đến. Thank bạn

3. kynangseotop

kynangseotop Thành viên thân thiết

Đọc những comment ở trên của bạn mình chẳng muốn nói thêm nữa. Nói thật ban đầu còn cảm thông nhưng bây giờ hiểu rằng thực sự kiến thức về SEO của bạn quá mơ hồ, hay nói thẳng hiểu sai rất nhiều nhưng ko muốn tiếp thu. Xin dừng ở đây vậy, ko thể khuyên dc, bạn không muốn thay đổi thì sẽ chẳng bao giờ có thể hiểu thực sự việc SEO và cũng chẳng bao giờ có hứng thú được đâu

4. ngophaweb

ngophaweb Thành viên tích cực

Tùy người, mỗi nhà mỗi cảnh. Ai yêu thích SEO, đi theo nó và nghiên cứu kỹ về nó sẽ có cách nhìn khác. Nói chung cũng chỉ là đam mê, một khi đam mê thì làm rất cảm hứng, nhất là khi bỏ công sức khá nhiều và thấy từ khóa lên top, cảm giác cũng sẽ rất khác.
    SEO chán 1 phần công việc nó cứ xoay vòng từ ngày này sang ngày khác. Nói thật mình cũng đang rất chán, có lẽ chuyển sang coder có vẽ hợp hơn.

5. LumiaMyLove

LumiaMyLove Thành viên thân thiết

Haha. Nếu nghĩ như bạn, vậy bạn chẳng có tí kiến thức nào rồi :)
    Thật sự con người dựa vào vốn hiểu biết của mình, muốn viết sẽ không bao giờ hết nội dung để viết. Khác biệt giữa tôi và bạn, đó là vốn kiến thức về CNTT của tôi quá nhiều, đủ để tôi không bao giờ có thể viết hết nội dung của mình. Cóp nhặt cũng là kiến thức của mình, vì bạn học hỏi được từ những cái đó. Tôi có cái plan viết bài cho 1 năm này, muốn đọc không :) Bạn cho rằng kiến thức là tự con người nghĩ ra mới gọi là kiến thức sao? Không học và trải nghiệm có kiến thức sao? :D

Tôi post bài nhiều trên web tôi đấy, chỉ cần post bài là có top, duy trì traffic là tự leo top đấy, mà không cần phải đi link đấy. Bạn cho rằng Google chỉ đánh giá từng trang web (Theo như bạn nói tôi hiểu là từng page), sai lầm, vô cùng sai lầm. Tại sao lại đưa ra chỉ số PR cho cả trang web? Tại sao có độ trust của trang web? Tại sao bài viết chỉ viết mấy chữ cũng có top?

Và phản hồi cái nữa, bạn nói rằng càng viết bài nhiều thì web load càng chậm. Haha, cái kiến thức này ở đâu ra vậy? Tốc độ load web dựa vào tốc độ mạng, tốc độ phản hồi của hosting, độ nặng của source code (Cho rằng các js, css bên ngoài là cố định) và cuối cùng là số bài viết được hiển thị. Vẫn cái tốc độ mạng đó, vẫn tốc độ phản hồi của hosting đó, source code vẫn như vậy và số bài viết "được phép hiển thị" khi load 1 page vẫn chỉ như vậy thì có chăng tốc dộ web chỉ thay đổi do hình ảnh được sử dụng làm thumbnails cho bài viết nhé :). Còn khi bạn vào 1 bài viết thì tốc độ web nhiêu đó về cơ bản là giống hệt nhau phần source code cố định và sẽ load thêm phần nội dung bài viết (hình ảnh, code mới..) chứ chả có cái quỷ gì liên quan đến số bài viết :D

Last edited: 10 Tháng mười 2015
  6. anhphuchn

anhphuchn Thành viên

Bạn quá tự tin vào khả năng CNTT của mình, CNTT là mảng rộng và nói chung là thông tin rất dễ đc tìm thấy và chi phí cho việc sử dụng nó gần như bằng không. Các bài viết trên trang của bạn tôi thấy cũng đi copy ở một số nơi rồi bạn xáo xào nó đi thành cái của mình. Check một số thì cũng chưa được chuẩn Seo, có lẽ theo quan điểm của bạn thì không cần chuẩn. Bạn cứ đi copy của người khác rồi sửa thì cả đời cũng k hết được đâu bạn nhưng chắc bạn k thấy nhàm chán. OK thôi, về PR thì mỗi trang có 1 PR khác nhau chứ ai bảo bạn là nó giống nhau.

7. vdt

vdt Thành viên

Bạn hãy tập trung lại và suy nghĩ tại sao mà bạn nản. Lý do gì khiến bạn dẫn đến sự thất bại. làm sao để thành công trong SEO. Mình cũng là người mới nhưng mình rất muốn học hỏi và mình luôn động viên anh em hãy cố gắng hết sức của mình để làm việc được tốt hơn. Có rất nhiều bí quyết bạn hiền à.

PS: Đọc xong câu trả lời của mình thì bạn có thể giúp mình Click vào 2 link chữ ký của mình được không. Vậy là bạn đã giúp mình. Rất cám ơn bạn.

8. haonguyenplus

haonguyenplus Thành viên tích cực

Làm cái gì cũng phải yêu và đam mê, chứ làm hời hợt thì nhanh chán nản lắm bác ạ. Làm SEO không phải một sớm một chiều mà nó ra sản phẩm được, nên phải kiên trì bác ạ.

vdt thích bài này.
  9. vdt

vdt Thành viên

Bạn nói chuẩn rồi cái gì cũng cần có sự đam mê. Không có đam mê không bao giờ làm được bất cứ điều gì cả.

10. quocmaivan

quocmaivan Thành viên

Seo là niềm vui giúp ta có thể giải toả những suy nghĩ của mình vào bài viết hoặc hơn nữa là thoải mái thích thì làm tạo ra vô số vệ tinh thì càng hot hơn nữa