anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Searchmetrics phát hành báo cáo danh sách các yếu tố xếp hạng seo 2014 mới nhất hiện nay

Thảo luận trong 'Tin tức SEO' bắt đầu bởi Văn Chiến, 9 Tháng chín 2014.

Lượt xem: 8,266

1. khoand

khoand Thành viên

Cái này cũng là một report của bên thư 3, không phải là sản phẩm chính thức của Google. Tuy nhiên, vẫn đem lại những tín hiệu le lói để anh em SEOer có phương hướng đi theo. Cảm ơn bạn chủ thớt đã chia sẻ nhe.

2. nguoicuagio

nguoicuagio Thành viên

Mình nhớ Matt cutts trong clip webmaster có nói nếu 1 trang web mà có nhiều lượt
    like từ Facebook hoặc +1 thì cũng có một phần góp nên độ uy tín nhé ai bảo nó không ảnh hưởng. Thứ 2 là ngoài ra là để tăng lượng Visit vào site thì cũng thật sự tốt.

3. Cucsieunhan

Cucsieunhan Thành viên

g+ dc đánh giá cao thật ,đúng là ae 1 nhà có khác :D

Văn Chiến thích bài này.
  4. Mr.N2

Mr.N2 Administrator Staff Member

Google họ có thể chối bỏ sự tác động từ Google Adwords, nhưng chưa bao giờ họ chối bỏ tầm ảnh hưởng của mạng xã hội Google Plus. Khi các bạn không biết làm gì, thì phát triển G+ là cách khôn ngoan nhất, vừa có được thương hiệu tốt, vừa có được kết quả khả quan.

Văn Chiến thích bài này.
  5. Văn Chiến

Văn Chiến Tâm bất biến giữa lòng người vạn biến ! Staff Member

Đa số chúng ta coi G+ chỉ là 1 công cụ để SEO, mà nó không phải là công cụ để quảng bá thương hiệu, hoặc kiếm tiền trên G+. Mình thấy đa số người dùng G+ ở Việt Nam là người làm SEO.

6. Mr.N2

Mr.N2 Administrator Staff Member

Tầm nhìn như vậy thì còn quá ngắn, bạn xem thử cái Page Google+ này thế nào nhé. Sản phẩm của một người bạn mình làm.

https://plus.google.com/+CaythuocInfo

7. hoaphatnetvn

hoaphatnetvn Thành viên tích cực

Cám ơn Mr.N2 về ví dụ trên, quả thực mình cũng rất muốn đầu tư bài bản để làm G+ page như FB nhưng số lượng người view vào visit vẫn thấp hơn FB nhiều quá nên đầu tư nhiều thời gian công sức cũng thấy tốn. Mình cũng mon men làm nhưng chắc còn xa mới bằng được ví dụ trên: https://plus.google.com/+HoaphatNetVn

8. changtrai

changtrai Thành viên

giá trị của mxh như facebook hay pinterest hoặc G+ mà ko được đánh giá cao thì còn cái gì đánh giá nữa nhỉ

9. fraternize

fraternize Thành viên nhiệt tình

hức , mạng xã hội vẫn đóng vai trò vậy tại sao mình tích cực quăng link nên mà lại không tác dụng mấy, hay tại quang lên mà để đấy nên mới thể nhỉ , có lẽ cần phải tạo sự tương tác với các link đã đưa lên , kế hoạch quảng bá cũng cần rất dài hơn và chiến lược cụ thể

10. leminhtrung

leminhtrung Banned

Lý thuyết nó là thế nhưng làm theo thì cũng vẫn vậy