anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

SEO 2 web cùng ip

Discussion in 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' started by SEOvaSEM, Oct 16, 2016.

Lượt xem: 5,637

1. tientung

tientung Thành viên

Thanks Received:
    3
    Em cũng đang thắc mắc là nếu đặt link một chiều thì nó sẽ như nào và 2 chiều thì nó có bị sao không.

Hai trang này hoàn toàn khác nhau về mặt nội dung. Một bên là cửa nhựa một bên là vách ngăn

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    Tư Vấn - Cung cấp - Thi công vách ngăn vệ sinh giá rẻ

2. tranon

tranon Thành viên

Thanks Received:
    14
    2 website hay 20 website cùng 1 IP nhưng khác nội dung cũng sao bạn nhé.

Có điều bạn chú ý ngay khi bắt đầu làm site mới là tuyệt đối không dùng database của website cũ. Nhiều người ở trường hợp giống bạn, xác định làm nội dung khác nhau cho 2 website nhưng có thể do không có thời gian nên khi dựng site mới lại dùng tạm database của website cũ (chắc làm vậy cho website mới có dữ liệu để lên demo website) mà vẫn cho robot truy cập bình thường. Kết quả là website cũ tụt hạng thê thảm. Thế nên khi dựng site mới thì bạn chỉ lấy code thôi nhé, nội dung làm mới từ từ 100%, ko nên cố dùng "tạm" database cũ làm gì cả.

3. quangtruong

quangtruong Thành viên

Thanks Received:
    23
    Hai web hai nội dung khác nhau, không trỏ link qua lại với nhau thì vẫn SEO bình thường. Mình cũng đang seo như thế cả hai web đều có thứ hạng và lượng index khá đều ko sao cả

4. thethanhland

thethanhland Thành viên

Thanks Received:
    5
    cùng host không sao đâu bạn, căn bản nội dung của nó khác nhau lad SEO vẫn hoạt động như bình thường hết

5. Namanhvt

Namanhvt Dự bị

Thanks Received:
    0
    Vẫn thoải mái bác nhé, miễn là khác nội dung và không trỏ link về nhau là được

6. ahnlyto

ahnlyto Thành viên

Thanks Received:
    17
    Mình làm 3-5 web cùng 1 ip đặt liên kết qa nhau vẫn bt có sao đâu :D

7. Night_out

Night_out Thành viên tích cực

Thanks Received:
    42
    Mình hồi làm nhiều web trên cùng 1 ip, cũng một mã nguồn mà nội dung khác nhau cũng không sao nè bạn, quan trọng là cái nội dung của từng web thôi, mỗi web viết về một sản phẩm dịch vụ khác nhau thì lên hết đó bạn

8. azbuon

azbuon Thành viên

Thanks Received:
    7
    Không sao hết nhé bạn 2 site liên kết với nhau mới sợ thôi còn 1 site trỏ về site kia, site kia ko trỏ lại thì vẫn bt :0

9. namdong

namdong Thành viên

Thanks Received:
    12
    Nói chung là cùng IP host thì không dược tốt cho lắm, bạn vẫn có thể chọn host khác để làm mà, share host giờ nhiều lắm, tìm nhà cung cấp uy tín ấy. Mình chẳng bao giờ để web cùng 1 host cả

10. dichvukienvang

dichvukienvang Thành viên tích cực

Thanks Received:
    49
    vẫn ok nha bạn, không sao đâu, có điều dân SEO thường cho rằng không nên SEO các website cùng 1 địa chỉ IP vì sợ bot google nó để ý thôi.

Share This Page