anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Seo 2017 Internal links nhiều cũng tụt hạng thê thảm

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi ducquyen, 10 Tháng hai 2017.

Lượt xem: 4,765

1. tungnguyenthanh

tungnguyenthanh Thành viên

Theo mình nghĩ thì link nội bộ thì làm có ảnh hưởng đến thứ hạng tìm kiếm đâu nhỉ. Tất nhiên là đừng có lạm dụng nhét quá nhiều link nội bộ quá trong 1 bài. Nên đặt vị trí mình vào người tìm kiếm, xem đoạn nào cần phải thêm link nội bộ thì thêm thôi, giúp cho người dùng có trải nghiệm tốt hơn :D

2. angrybird

angrybird Thành viên

Vấn đề trang web có nhiều link out thì càng mau tụt hạng thì mình cũng đồng tình với bạn. Tuy nhiên việc những link out internal nhiều thì tụt hạng thì mình không đồng tình một chút nào. Bởi link internal nó chỉ mang tình chất hướng người dùng đến bài viết này và google không thể nào phạt nếu bạn spam link nội cả.

Vấn đề về một website khi đang lên top nếu thêm nhiều danh mục khác có khả năng bài viết cũ sẽ tụt nếu bài viết được thêm vào có nội dung trùng lặp với nội dung đã đăng trước nha bạn.
    nhưng có ý kiến đánh giá là nếu một website có số lượng bài viết nhiều thì tổng số lượng link web sẽ chia cho số lượng bài viết này thành ra web sẽ bị rớt top cái này mình không biết là đúng hay không.
    Nhưng có một điều chắc rằng không nên cho google index những liên kết trùng lặp, trước mắc thì những bài viết trùng lặp này sẽ có lợi tăng lượt click nhưng về sau sẽ ảnh hưởng đến toàn bộ bài viết khác trên trang web.
    Chính vì vậy không phải là website nào có số lượng index cao là tốt nha bạn. Viết ít mà chất lượng có tốt hơn ngàn lần viết nhiều mà nội dung rời rạc trùng lặp.

3. trungthuong

trungthuong Thành viên

Cái này mình cũng chưa thấy, khi một bài viết mà cho chèn link về các bài viết liên quan, với lại link của từ khóa đó thì nó sẽ rất tốt mà, miễn sao là không nhồi nhét link quá là được.

4. thachcaothanhhien

thachcaothanhhien Thành viên tích cực

Mình xin quote lại điều này là không đúng nhé, site mình vẫn nhiều link nội nhưng vẫn top bền vững.

5. chautuan

chautuan Thành viên

chưa gặp trường hợp như này lần nào pahỉ test thử xem thế nào vậy

6. namnghean

namnghean Thành viên nhiệt tình

theo mình thì về điều hướng link nội bộ không ảnh hưởng gì tới thứ hạng , trừ trường hợp các bạn điều hướng sai , nhồi nhét từ khóa liều lĩnh như vẫy ảnh hưởng tới kết quả tìm kiếm , quan trọng vẫn là nội dung và backlink thôi.

7. Olymsafety

Olymsafety Thành viên

Em thấy nếu nội dung tốt, chất lượng, chuẩn seo thì không lo gì biến động cả. Nên bác kiểm tra lại xem sao.

8. ThangPV.HR

ThangPV.HR Thành viên thân thiết

Link nội bộ thì trang chủ sẽ ảnh hưởng nhất, vì trang này link out internal nhiều nhất, theo lý thuyết thì out internal max 100 links.

9. suakhoatoanquoc

suakhoatoanquoc Thành viên tích cực

Giờ chỉ có thể phóng đoán thôi chứ không phải tất cả như thế. Có thể cách làm của bạn, site của bạn có ảnh hưởng nhưng site khác lại không. Nói thật từ cuối 2016 đến đầu 2017 đến giờ mình dường như mất phương hướng làm seo. Chẳng hiểu google thế nào và cách xếp hạng từ khóa nó đánh giá thế nào, mà cứ chạm link là lại tụt top. :)

10. amthanhnk

amthanhnk Thành viên

Cái này mình thấy không đúng lắm. Vì đối thủ của mình bài viết của họ đứng top 1 chèn tới cả chục link có bị làm sao đâu. Nó vẫn đứng top đấy thôi