anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Seo 2017 Internal links nhiều cũng tụt hạng thê thảm

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi ducquyen, 10 Tháng hai 2017.

Lượt xem: 4,765

1. kynangseotop

kynangseotop Thành viên thân thiết

Hiện nay SEO đang khá khó định hình cách làm nào là tốt thế nên việc tụt hạng của bạn chưa chắc đã là do internal link. Từ khóa hiện tại vốn nó đang nhảy loạn xạ kể cả bạn không làm gì chưa kể đến việc thêm link nội hay ngoại. Kết luận lại nếu tụt thì anh em cùng phân tích, lên thì anh em học hỏi thôi.

2. nguyenks

nguyenks Dự bị

BÁC LẤY LINK TỪ CÁC MẠNG XÃ HỘI NHƯ THẾ NÀO MÀ GIỎI THẾ :d

3. newlifett

newlifett Thành viên tích cực

cái gì nhiều quá cũng không tốt mà, nhưng theo ý kiến của mình thì liên kết nội vẫn cực kỳ tốt, quan trọng là chất lượng và cách điều hướng của bạn ra làm sao thôi. còn kiểu viết spam vớ vẩn và chèn vô tội liên kết nội thì cũng dễ chết lắm

4. gialinhit

gialinhit Dự bị

Cuối năm 2016 từ khóa bên mình bay khỏi top 100 nhưng bây giờ sếp vẫn yêu cầu tăng mật độ từ khóa và tối ưu internal link

5. MrPuta

MrPuta Thành viên

Cái quan trọng là bạn điều hướng link như thế nào thôi chứ nhiều ít không quan trọng bạn à

6. minhtamstar

minhtamstar Thành viên tích cực

Sai lầm - do cách đi của bạn không đổi mới theo những gì anh Gồ cần, chứ đừng đổi tội lại link nội bộ nhiều, nếu nó nhiều thì phải liên quan đến với những bài đặt link, chứ đừng có đặt lung tung. Link nội bộ là để điều hướng người dùng từ bài này sang bài khác - kích thích đọc bài của bạn - tăng time onsite - site chất lượng - sẽ lên

7. echipquan

echipquan Thành viên

Mình chưa thấy việc này, những site mình làm vẫn link nội bộ bình thường và từ khóa vẫn ổn, mình nghỉ nếu link quá nhiều trong một bài viết sơ sài mới là vấn đề.

8. benhxahoihcm

benhxahoihcm Thành viên

Internal link quá nhiều tất nhiên là không tốt rồi vì vừa không tốt cho người dùng mà GG còn đánh giá là nguy cơ thao túng kết quả.
    Còn link out thì tụt chắc chắn vì phải chia sẻ giá trị cho trang khác.