anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

SEO 6 tháng không lên, Sai trái điểm nào?

Discussion in 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' started by Hongtoan, Aug 31, 2019.

Lượt xem: 939

1. lelamvan

lelamvan Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    107
    Nội dung không phải quá hay hoặc quá màu mè, mà nó phải thực sự trả lời được cái truy vấn tìm kiếm của người dùng đến mức nào thôi!

2. moilapnghiep

moilapnghiep Thành viên

Thanks Received:
    5
    vấn đề seo là vấn đề rất lâu dài, thôi thì cứ từ từ đi, hấp tấp thì cũng chẳng được gì, còn rất nhiều đối thủ cạnh tranh bên cạnh nữa mà

3. Juns

Juns Thành viên

Thanks Received:
    19
    theo mình nghĩ cũng do nhiều yếu tố lắm ạ, thôi thì cứ cố gắng làm thêm thời gian để tích lũy thêm kinh nghiệm

4. Sao_Vay

Sao_Vay Thành viên

Thanks Received:
    38
    Vậy là cũng na ná mình, thời gian đầu khoảng 5,6 tháng, site được googole ưu tiên lên cũng khá sướng, nhưng từ từ nó sẽ xuống lại, mặc dù có link nó vẫn xuống, bây giờ theo mọi người nói nên tập trung nội dung nhiều trước đã. Mình cũng giống y trang bạn luôn ý

5. mecuti

mecuti Thành viên

Thanks Received:
    16
    Cần thay đổi chiến thuật seo làm sao thu hút thật nhiều người xem web bằng các từ khóa ngách, các từ khóa mở rộng hoặc các ngành hàng liên quan. Chỉ cần có nhiều người vào xem web thì chắc chắn có ngày bạn sẽ bán được sản phẩm, có thể là bán chéo, ví dụ người ta xem cổng nhà đẹp nhưng cuối cùng lại thuê thiết kế nội thất chẳng hạn.

Hongtoan thanks this.
  6. lamseos

lamseos Thành viên

Thanks Received:
    14
    Nếu bạn làm onpage tốt rồi thì bắt đầu tập trung làm offpage cho nó là được thôi mà. sao thời gian đến 6 tháng mà thấy thứ hạng vậy là thấp quá. Bình thường mình làm khoãng 2 tháng thôi đã có thứ hạng khá rồi

7. vesinhtrankhoa

vesinhtrankhoa Thành viên

Thanks Received:
    22
    Một điều nữa là nội dung hay còn tùy vào kiến thức. Phải am hiểu thì mới mang giá trị 7-8 cho người đọc được. Mà anh em Seo thì thấy gì làm đấy. Bài viết dễ hiểu, xúc tích và thêm số dịch vụ là ok rồi. Quan trọng là TAY TO, bạn có tiền, có hệ thống mạnh không là kéo lên dễ hơn.
    Chứ ngành cạnh tranh vậy mà bài viết ko copy với đi diễn đàn. Thì cả ngàn người như bạn đang làm

Hongtoan thanks this.
  8. hyvongmoi

hyvongmoi Thành viên tích cực

Thanks Received:
    78
    Con số 6 tháng từ khoá chưa lên top có lẽ là khá lâu với một seoer dĩ nhiên còn tuỳ theo mực độ cạnh tranh mà từ khoá lên nhanh hay chậm, bạn làm seo kiểu này sẽ dễ chán nản và bỏ cuộc lắm. Hãy bỏ thời gian ngồi xem lại cách làm seo của bác đang gặp vấn đề nghiêm trọng rồi. Lên gg search, và cả trong forum IDV này đều có bài hướng dẫn cho seoer mới vào nghề đó bác.
    Chứ bác đăng bài hỏi ý kiến như vậy mọi người vào comment có mấy dòng thì bạn cũng không giải quyết được nhiều đâu.

9. HuynhHuuAi

HuynhHuuAi Thành viên

Thanks Received:
    10
    Blog mình tạo gần 9 tháng rồi mà vẫn chỉ nằm ở trang 2 không lên nổi khi check lỗi thì toàn bị lỗi nằm trong source code. Giờ làm sao để sủa lỗi này vậy mọi người ???

10. datvnpt

datvnpt Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    375
    bạn nên đưa ra kế hoạch seo của bạn xem bạn làm những gì , xem tốt ở điểm nào và điểm nào chưa tốt vd như bạn chỉ biết làm link mà quên mất khoản traffic và onpage là 2 yếu tố quan trọng nhất đối với seo bây giờ .

Hongtoan and theanhblog thank this.

Share This Page