anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

SEO bây giờ vừa làm vừa chơi ?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi vesinh_cleanhouse, 30 Tháng ba 2017.

Lượt xem: 9,188

1. haronsin

haronsin Thành viên nhiệt tình

Vậy là bạn chủ định seo cho site vệ tinh chứ không đụng chạm vào site chính ah. Vậy sợ bị đối thủ sẽ vượt qua 1 ngày không biết chừng. Mình thì vẫn làm như bình thường chỉ khác là lựa chọn các nguồn đi link cẩn thận hơn thôi

2. seoitviet

seoitviet Thành viên

từ khóa của mình không seo cũng lên nửa chả biết tại sao luôn :)

3. tianjinfi

tianjinfi Thành viên

Realtime hay Fred gì thì vấn đề cơ bản vẫn là chất lượng backlink thôi. Đi nhiều link nhưng chất lượng kém thì tụt hạng là điều đương nhiên.

4. muaxegiatot

muaxegiatot Thành viên

Riêng mình thì phát triển nội dung site chính thật tốt, cập nhât lại những nội dung cũ, đi link nội khoa học . Còn việc đi link diễn đàn mình dừng hẳn, site vệ tinh mình cũng không gắn link và để link hẳn vào bài viết của site vệ tinh. Dù backlink của mình rất ít so với đối thủ nhưng đa số từ khoá của mình vẫn đạt Top 1,2,3.

5. minhtrieutin

minhtrieutin Thành viên

Mình thì thấy mình đang cày như điên đây này, không dám vừa làm vừa chơi. Từ ngày GG cập nhật nhiều thuật toán thứ hạng từ khóa bị thay đổi liên miên thì ôi thôi khổ ải vô biên haizzzz

6. maianhhn

maianhhn Dự bị

cho em hỏi tí là dùng mấy phần mềm bắn link thì có được không

7. iamakay

iamakay Thành viên nhiệt tình

:D, bác có vẻ hơi nóng tính rồi. Trong giai đoạn đi link tụt thì việc bị mất phương hướng là điều dễ hiểu. Tạm thời cứ dừng việc đi link 1 thời gian, để phát triển site vệ tinh. Nếu site vệ tinh mạnh có traffic đều đều thì việc nó làm tăng giá trị link cho site chính vì cùng chủ đề cũng là điều tốt mà. Nhiều lúc chẳng hiểu google đang làm gì, mình đôi khi cũng mất phương hướng như thế bạn ạ. :D

tdhcom thích bài này.
  8. hunggasmc

hunggasmc Thành viên

Em cũng thấy hoang mang quá. Giờ chỉ dám viết content, link ko dám bơm nữa vì càng bơm càng thấy tụt :( ai có cao kiến gì ko ạ :((

9. feng

feng Thành viên

Nói chung cũng tuỳ site tuỳ lĩnh vực. Có người chỉ cần mua vài cái textlink là ung dung ngồi chơi, site đã lên top và giữ top khá lâu rồi, cũng không thể hiểu nổi nữa!

10. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

cách làm đó đang dần trở nên lỗi thời bạn ạ
    tất nhiên như 1 số người biện hộ, bắn khéo thì chả sao, nhưng biết thế nào là khéo, biết ngày mai có dính án phạt hay ko?
    Thiết nghĩ bài học nhiều site rao đảo vì chơi trò bắn link bằng tool cũng để bạn tham khảo nhé