anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

SEO: Content is King, tôi đã làm thế và thành công

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi aviaiva, 22 Tháng tám 2017.

Lượt xem: 16,336

1. SvenSeaGal

SvenSeaGal Thành viên

bác làm giáo viên vật lý hay sao mà hiểu chi tiết vậy :-p

2. aviaiva

aviaiva Thành viên tích cực

nghề chính thức luôn, nhận gia sư 10 -> 12 môn vật lý phổ thông :)

nhockquaymmo thích bài này.
  3. nhockquaymmo

nhockquaymmo Dự bị

bảo sao mà bác ko cần làm kế hoạch nội dung mà vẫn viết đc. chẹp, kiến thức nó ngấm vào máu với cả nó thành hệ thống trong đầu rồi, viết cái gì trước cái gì sau, cái gì liên quan tới cái gì...đó là tất cả những thứ dân seo phải vẽ ra trước khi làm đó bác :v

aviaiva thích bài này.
  4. satmythuathongdiep

satmythuathongdiep Thành viên

Đánh giá cao nhiệt huyết của bạn khi chia sẻ cả 1 quá trình seo như thế này, lượng view khiếp quá, về vật lý phổ thông mà lượng view lớn quá

aviaiva thích bài này.
  5. lappro

lappro Dự bị

Trời. bác viết tâm huyết quá. em cũng đang có dự án một mình triển khai 1 web mà cần rất nhiều bài viết. 1 mình mà viết tầm 2000 bài mà còn chuẩn seo nữa. haizz. hại não quá

aviaiva thích bài này.
  6. Mr_Pi

Mr_Pi Thành viên nhiệt tình

Đây là cách mình đang áp dụng, thấy từ khoá lên TOP cũng tốt. Những mình vẫn dành hầu hết thời gian để xây dựng content cực chất trước, còn SEO là một yếu tố phụ có thể làm sau cũng được.

aviaiva thích bài này.
  7. luongson

luongson Thành viên

Bài viết rất hay đây không chỉ là seo mà còn là nguồn thông tin bổ ích cho người đọc và tìm hiểu thông tin, khi mình đặt mình chính là khách hàng thì bạn sẽ tìm ra được thành công. Một lần nữa cảm ơn bạn vì những thông tin hữu ích chúc bạn thành công.

aviaiva thích bài này.
  8. aviaiva

aviaiva Thành viên tích cực

nhìn qua web bác thì cái gì cũng có nhưng thực chất không có cái gì. Nó không có điểm nhấn dễ chìm vào quên lãng, việc phát triển diễn đàn theo hướng bác đang theo cần nhiều nguồn lực và nhân lực nhưng nó không chuyên sau này rất khó seo, toán thì không cạnh tranh được với diễn đàn toán học, lý thì trắc khó mà vượt qua top từ khóa diễn đàn bên em, văn thì mấy diễn đàn văn học key nó cũng tốt.

Làm nội dung và seo phải song hành, làm xong nội dung mới seo đến khi đó nội dung tốt chưa trắc đã vượt được nội dung vừa đủ nhưng lâu năm.
    làm gì mà đến 2000 bài, bác cứ nói quá có hơn 700 bài thôi thời gian một năm thì cũng không nhiều, quan trọng là số bài chất lượng và không đụng hàng nó nhiều, tiêu đề tốt + nội dung tốt là ok, còn lại độ trust và số lượng bổ sung từ người vào diễn đàn hỗ trợ, đó là cái lợi làm diễn đàn so với làm website dạng WP.

9. shopxanh

shopxanh Dự bị

Mình bác làm mà được vầy là rất tâm huyết + nhẫn nại r. Phục bác thật. Đúng là việc đầu tư content chất và hướng tới người dùng vẫn là điều nên đặt lên hàng đầu.

10. lienketsovn

lienketsovn Dự bị

Bài viết hay quá, lâu mới đọc 1 bài chia sẻ nhiều kinh nghiệm như thế này. Content is king đã được google nhắc nhiều rồi đó chứ, chỉ là mọi người ngại làm mà thôi vì rất tốn thời gian và công sức

aviaiva thích bài này.